वॉशिंग्टन,
Delhi Liquor Scam Case : दिल्ली दारू घोटाळ्याप्रकरणी अंमलबजावणी संचालनालयाने अटक केलेले मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांच्याबाबत आम आदमी पक्षाचे (आप) कार्यकर्ते देशाची शाखा पणाला लावण्यापासून मागे हटत नाहीत. ही देशाची अंतर्गत बाब असूनही, आपच्या कार्यकर्त्यांनी अमेरिका, ब्रिटन, ऑस्ट्रेलिया, कॅनडा आणि आयर्लंडसारख्या देशांमध्ये निषेध केला. आप कार्यकर्त्यांनी या देशांतील भारतीय दूतावास कार्यालयातही पोहोचून तेथेही अरविंद केजरीवाल यांच्या अटकेचा निषेध केला. तर भारतीय दूतावास हे परदेशात राहणारे भारतीय आणि आंतरराष्ट्रीय घडामोडी सोडवण्यासाठी असतात. पण आप कार्यकर्त्यांनी सहानुभूती मिळवण्याच्या आशेने हे केले, आंतरराष्ट्रीय स्तरावर देशाच्या अंतर्गत प्रकरणाकडे इतर देशांचे लक्ष वेधून त्यांना या प्रकरणात हस्तक्षेप करण्यास भाग पाडले.
आयपीएल मधील तो महान सामना कधी.... 
कंबरेच्या नसांमधील कडकपणा कसा करावा बरा? याआधी अरविंद केजरीवाल यांच्या अटकेच्या प्रकरणात अमेरिका आणि जर्मनीसारख्या देशांनी हस्तक्षेप करण्याचा प्रयत्न केला होता, ज्याला भारताने जोरदार विरोध केला होता. कथित मनी लाँड्रिंग प्रकरणात अटक करण्यात आलेल्या पक्षाचे प्रमुख आणि दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांच्याशी एकता दर्शविण्यासाठी आता AAP सदस्य आणि समर्थकांनी विविध देशांमध्ये एक दिवसीय उपोषण करून भारतीय दूतावासात निदर्शने केली. उच्च न्यायालयाने केजरीवाल यांना मनी लाँड्रिंग विरोधी एजन्सीच्या दंडात्मक कारवाईपासून संरक्षण देण्यास नकार दिल्यानंतर अंमलबजावणी संचालनालयाने 21 मार्च रोजी त्यांना अटक केली होती. मीडिया रिलीझमध्ये म्हटले आहे की यूएस, कॅनडा, ब्रिटन, आयर्लंड आणि ऑस्ट्रेलियामधील आपचे कार्यकर्ते सोमवारी केजरीवाल यांच्या अटकेच्या निषेधार्थ भारतीय दूतावास आणि लोकप्रिय ठिकाणांसमोर जमले आणि त्यांच्या तात्काळ सुटकेची मागणी केली.
भारताची लोकशाही धोक्यात आहे, असे आपच्या कार्यकर्त्यांनी परदेशी भूमीवर सांगितले.
परदेशी भूमीवर आंदोलन करताना भारताची लोकशाही धोक्यात असल्याचे आप कार्यकर्त्यांनी सांगितले. लॉस एंजेलिसमधील आप सदस्य जसवंत रेड्डी म्हणाले, “अरविंद केजरीवाल हे लाखो भारतीयांसाठी आशेचे प्रतीक आहेत जे अधिक न्याय्य आणि न्याय्य समाजासाठी लढत आहेत. त्यांची अटक हा लोकशाहीवर आणि मतभेदाच्या अधिकारावर हल्ला आहे. आम्ही गप्प बसणार नाही.'' वॉशिंग्टन डीसी येथील भारतीय दूतावासासमोर आपच्या स्वयंसेवकांनी निदर्शने केली. याशिवाय न्यूयॉर्क, बोस्टन, सॅन फ्रान्सिस्को, डॅलस, लॉस एंजेलिस, टोरंटो, व्हँकुव्हर, लंडन, डब्लिन, बर्लिन, ओस्लो आणि मेलबर्न येथे आप सदस्य आणि समर्थकांनी "भारतातील लोकशाहीला धोका आणि विरोधी नेत्यांच्या दुरवस्थेविरुद्ध" निषेध केला. याकडे लक्ष वेधण्यासाठी प्रमुख ठिकाणी एक दिवसीय उपोषण करण्यात आले.
ऋषभ पंतला न खेळता आयसीसी कसोटी क्रमवारीत फायदा...
'आप'ने म्हटले आहे की, विरोधी नेत्यांना त्रास दिला जात आहे.
"आम्ही अरविंद केजरीवाल आणि भारतातील न्याय आणि लोकशाहीसाठी लढणाऱ्या सर्वांच्या पाठीशी एकजुटीने उभे आहोत," असे आप कार्यकर्ता परवीन खरड यांनी लंडनमध्ये सांगितले. पक्षाचे राष्ट्रीय सचिव पंकज गुप्ता म्हणाले. आमच्या नेत्याशी एकता दाखवण्यासाठी जगभरातील लोक आज उपोषण करत आहेत. अरविंद केजरीवाल आणि भारतातील विरोधी नेत्यांच्या अन्याय्य अटक आणि छळाच्या विरोधात स्पष्ट संदेश पाठवा. केजरीवाल, मनीष सिसोदिया, सत्येंद्र जैन आणि झारखंडचे माजी मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांच्यासह अन्य विरोधी नेत्यांची तात्काळ सुटका करण्याची मागणीही आप सदस्यांनी केली. टोरंटो, कॅनडातील आप कार्यकर्ता कमलजीत सिंधू म्हणाले, “विरोधी पक्षांचा छळ ताबडतोब थांबवावा आणि लोकसभा निवडणुका मुक्त आणि निष्पक्षपणे पार पडतील याची खात्री केली पाहिजे.