भारत दौरा पुढे ढकलून एलन मस्क अचानक चीनमध्ये

    दिनांक :28-Apr-2024
Total Views |
बीजिंग,  
Elon Musk टेस्लाचे सीईओ एलन मस्क यांनी अलीकडेच त्यांचा भारत दौरा पुढे ढकलला आहे. मात्र आता ते अचानक भारताचा शत्रू देश चीनच्या भेटीसाठी रवाना झाले आहेत. इलेक्ट्रिक व्हेइकल कंपनीसाठी चीन ही दुसरी सर्वात मोठी बाजारपेठ मानली जाते. एका वृत्तसंस्थेने सूत्रांच्या हवाल्याने ही माहिती दिली आहे.

Elon Musk
मस्क यांनी आठवडाभरापूर्वी आपला भारत दौरा पुढे ढकलला होता. भारत दौऱ्यात ते पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेऊन भारतीय बाजारपेठेत प्रवेश करण्याच्या योजनांची घोषणा करणार असल्याचे बोलले जात होते. Elon Musk आता असे सांगण्यात येत आहे की टेस्लाचे सीईओ वरिष्ठ चीनी अधिकाऱ्यांना भेटण्याचा प्रयत्न करतील जेणेकरून ते फुल-सेल्फ ड्रायव्हिंग (एफएसडी) सॉफ्टवेअरवर चर्चा करू शकतील. पूर्ण सेल्फ ड्रायव्हिंगशी संबंधित गोळा केलेला डेटा अमेरिकेत हस्तांतरित करण्यासाठी चीनला तयार करण्याचाही तो प्रयत्न करेल.
सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म एक्सवर एका प्रश्नाला उत्तर देताना, मस्क म्हणाले की टेस्ला लवकरच चीनमधील ग्राहकांना एफएसडी उपलब्ध करून देईल. एका वृत्तसंस्थेनुसार, टेस्लाने 2021 पासून शांघायमध्ये त्याच्या चीनी ताफ्याने संकलित केलेला सर्व डेटा चीनी नियामकांच्या आवश्यकतेनुसार संग्रहित केला आहे आणि यूएसला परत पाठवलेला नाही.