सिंगापूर,
US and China War : अमेरिका आणि चीनमध्ये युद्धाची भीती का वाढत आहे, दोन्ही देश कसे एकमेकांचे कट्टर शत्रू बनले आहेत आणि हा तणाव का संपत नाही, शी जिनपिंग यांची वृत्ती अमेरिका आणि चीनमध्ये युद्धास कारणीभूत ठरू शकते का?... या सर्व शंकांबाबत अमेरिकेने परिस्थिती स्पष्ट केली आहे. अमेरिकेचे संरक्षण सचिव लॉयड ऑस्टिन यांनी शनिवारी उच्च सुरक्षा अधिकाऱ्यांच्या गटाला सांगितले की, आशिया-पॅसिफिकमध्ये झपाट्याने वाढणारा तणाव असूनही चीनबरोबरचे युद्ध नजीकचे किंवा अपरिहार्य नाही. "चुकीचे गणित आणि गैरसमज" टाळण्यासाठी त्यांनी आणि त्यांच्या चीनी समकक्ष यांच्यात नूतनीकरणाच्या संवादाच्या महत्त्वावर भर दिला.
ऑस्टिन यांनी सिंगापूरमधील शांग्री-ला डिफेन्स फोरममध्ये चीनचे संरक्षण मंत्री डोंग जुन यांच्यासोबत तासाभराच्या बैठकीनंतर ही प्रतिक्रिया दिली. 2022 मध्ये, यूएस हाऊस ऑफ रिप्रेझेंटेटिव्हच्या तत्कालीन अध्यक्ष नॅन्सी पेलोसी यांनी तैवानला भेट दिल्यानंतर यूएस आणि चिनी सैन्यांमधील संपर्क संपला. त्यानंतर दोन वरिष्ठ संरक्षण अधिकाऱ्यांमध्ये ही पहिलीच आमने-सामने बैठक आहे. या भेटीबाबत सविस्तर माहिती देण्यास नकार देताना ऑस्टिन म्हणाले की, सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे दोन्ही नेते पुन्हा बोलत आहेत.
फिलिपिन्सने चीनला युद्धाचा इशारा दिला होता
ऑस्टिन म्हणाले, "चीनशी युद्ध किंवा संघर्ष जवळून किंवा अपरिहार्य नाही." ते म्हणाले, "आम्ही गृहितक आणि गैरसमजांची संधी कमी करणाऱ्या गोष्टी कराव्यात यासाठी प्रमुख देशांच्या नेत्यांनी एकत्र काम करणे आवश्यक आहे." प्रत्येक संभाषण हा आनंददायी संभाषण नसतो परंतु आपण एकमेकांशी बोलत राहणे महत्त्वाचे आहे आणि हे देखील महत्त्वाचे आहे की आपण आपल्या सहकार्यांशी आणि भागीदारांशी बोलत राहणे आवश्यक आहे.'' फिलीपाईन्सचे अध्यक्ष फर्डिनांड मार्कोस ज्युनियर यांनी शुक्रवारी त्याच मंचाला संबोधित केले. रात्री, स्पष्टपणे म्हटले आहे की चीनच्या आपल्या देशाच्या तटरक्षक दलाशी झालेल्या संघर्षादरम्यान एकही फिलिपिनो नागरिक मारला गेला तर, ''हे युद्धाचे कृत्य असेल आणि आम्ही त्यानुसार बदला घेऊ.