बिहार विधानसभा निवडणुकीत महागठबंधनची सीट वाटप आज होणार?

    दिनांक :15-Oct-2025
Total Views |
बिहार,
Bihar Assembly election बिहारमध्ये विधानसभा निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर महागठबंधनाने आपले उमेदवार कुठल्या-कोणत्या जागांसाठी लढतील, याचा आज अधिकृतपणे जाहीर करणार असल्याचे सूत्रांकडून समजत आहे. राजद (RJD) या महागठबंधनातील प्रमुख पक्षाने अंदाजे १३४ जागांसाठी उमेदवार उभे करण्याचा मानस ठरवला आहे. तर काँग्रेसला ६० जागा देण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. याशिवाय विकासशील भारतीय पार्टी (VIP) ला १५ जागा, भारतीय कम्युनिस्ट पक्ष (माकप)ला २१ आणि CPI-CPMला १० जागा मिळण्याची शक्यता आहे.
 
 

Bihar Assembly election 
राज्यातील राजकीय वातावरण या निवडणुकीत खूपच तापलेले असून आज अनेक दिग्गज नेत्यांनी आपले नावांकन पत्र सादर करण्याची तयारी केली आहे. राजदचे नेते तेजस्वी यादव हे राघोपुर मतदारसंघातून आपले उमेदवारी अर्ज सादर करणार आहेत. तर विद्यमान उपमुख्यमंत्री विजय सिन्हा लखीसराय मतदारसंघातून उमेदवारी अर्ज भरतील.
यावेळी लोक जनशक्ती पार्टी (R)चे प्रदेश अध्यक्ष राजू तिवारी, पार्लियामेंट्री कमिटीचे प्रदेश अध्यक्ष हुलास पांडेय, पक्षाचे प्रधान महासचिव संजय पासवान आणि सीमान्त मृणाल यांना NDA आणि LJP (रामविलास पासवान यांच्या पक्षाचा सिंबल) अंतर्गत बिहार विधानसभेच्या निवडणुकीत उमेदवारी मिळाल्याची माहिती समोर येत आहे. चिराग पासवान यांनी या उमेदवारांच्या नावांची अधिकृत घोषणा केली आहे, ज्यामुळे लोक जनशक्ती पक्षातील राजकीय रंगतही वाढली आहे.
 
 
 
 
बिहारमधील या निवडणूक मोसमात महागठबंधन आणि NDA यांच्यात कडीसाटी स्पर्धा पाहायला मिळेल अशी अपेक्षा आहे. या निवडणुकीचा निकाल बिहारच्या आगामी राजकीय दिशा ठरविण्यात महत्त्वाचा ठरेल. त्यामुळे आजच्या सीट वाटपाच्या घोषणेवर सर्वांचे लक्ष लागून राहिले आहे.राजकीय विश्लेषकांच्या मते, महागठबंधनाने केलेला हा मोठा टप्पा राजकीय समीकरणांवर आणि निवडणुकीच्या निकालावर प्रभाव टाकू शकतो. बिहारच्या लोकांनी आगामी निवडणुकीत कोणत्या पक्षाला मोकळे हात देणार, हे पुढील काही आठवड्यांत स्पष्ट होणार आहे.