डॉक्टर पतीने केली मुलीची हत्या; वडिलांनी दान केले ३ कोटी रुपयांचे घर

    दिनांक :17-Oct-2025
Total Views |
बंगळुरू, 
husband-killswife-father-donate-house बंगळुरूमध्ये २८ वर्षीय डॉक्टर कृतिकाच्या मृत्यूचे रहस्य उघडले असता, तिचा पती डॉ. महेंद्र रेड्डीचे  सर्व कारवाया समोर आल्या. कृतिकाच्या कुटुंबाला विजेच्या झटक्याप्रमाणे धक्का बसला. आरोपी डॉ. महेंद्र रेड्डीवर आरोप आहे की त्यांनी गॅसच्या आजाराने पीडित असलेल्या पत्नीला अ‍ॅनेस्थेसियाचा जास्त डोस देऊन ठार केले. कृतिकाच्या मृत्यूनंतर सहा महिन्यांनी फॉरेंसिक रिपोर्टमध्ये हे उघड झाले आहे की त्यांना प्रोपोफॉलचा डोस दिला गेला होता. १४ ऑक्टोबरला आरोपी डॉक्टरला अटक करण्यात आली.

husband-killswife-father-donate-house 
कृतिकाचे वडील के. मुनी रेड्डी यांनी त्यांच्या मुलीसाठी आणि जावयासाठी स्वप्नातील घर बांधले होते. त्यांना लग्नानंतर त्यांनी एकाच घरात राहावे आणि त्यांच्या मुलांना तिथे वाढवावे अशी त्यांची इच्छा होती. तथापि, त्यांची सर्व स्वप्ने एकाच झटक्यात भंग झाली. के. मुनी कुमार म्हणाले, "मी ते घर माझ्या मुलीसाठी बांधले." मुलीच्या मृत्यूने निराश झालेल्या वडिलांनी ते घर इस्कॉनला दान केले. त्याची किंमत अंदाजे ३ कोटी रुपये आहे.   मे २०२४ मध्ये लग्न झाल्यानंतर कृतिका तिचा पती महेंद्र रेड्डीसोबत या घरात राहायला आली. husband-killswife-father-donate-house एका वर्षापेक्षा कमी कालावधीत, एप्रिलमध्ये कृतिकाचा मृत्यू झाला. महेंद्रने गॅसचे औषध दिले आणि घरीच तिच्यावर उपचार केले असे कळले. तिच्या मृत्यूनंतर सहा महिन्यांनी, कुटुंबाला त्यांना आधीच संशय असलेले वेदनादायक सत्य कळले. फॉरेन्सिक चाचण्यांमधून असे दिसून आले की कृतिकाला शस्त्रक्रियेदरम्यान रुग्णालयात वापरल्या जाणाऱ्या प्रोपोफोलचा जास्त डोस देण्यात आला होता. महेंद्र व्हिक्टोरिया हॉस्पिटलमध्ये जनरल सर्जन होता. पोलिसांनी अहवाल दिला की महेंद्रने त्याच्या व्यावसायिक ज्ञानाचा वापर करून कृतिकाचा खून करण्याची तयारी केली होती. त्याने २१ एप्रिल रोजी कृतिकाला इंजेक्शन दिले. दोन दिवसांनंतर कृतिकाने  वेदना होत असल्याची तक्रार केली. त्याच रात्री नंतर महेंद्रने कृतिकाला दुसरा डोस दिला. दुसऱ्या दिवशी सकाळी कृतिकाचा मृत्यू झाला. डॉक्टर असूनही, महेंद्रने सीपीआर देखील दिला नाही.
के. मुनी रेड्डी म्हणाले, "आमच्या मुलीचा असा विश्वास होता की लग्न हे परस्पर आदर आणि प्रेमावर आधारित आहे. husband-killswife-father-donate-house जीव वाचवण्यासाठी वापरल्या जाणाऱ्या ज्ञानाने माझ्या मुलीचा जीव घेतला." तपासात असे दिसून आले की कृतिकाला गॅसची समस्या असल्याने आणि लग्नापूर्वी कुटुंबाने त्याला याबद्दल सांगितले नाही म्हणून महेंद्र नाराज होता. महेंद्रचा दावा आहे की ही चूक होती. पोलिसांनी महेंद्रविरुद्ध खुनाचा गुन्हा दाखल केला आहे. कृतिकाच्या वडिलांनी सांगितले की त्यांनी त्यांच्या मुलीच्या मृत्यूनंतर फक्त तीन महिन्यांनी हे घर इस्कॉनला दान केले.