घृणास्पद कृत्य! पुण्यात भटक्या कुत्र्यावर लैंगिक अत्याचार,व्हिडिओ तयार...

    दिनांक :18-Oct-2025
Total Views |
पुणे
Sexual assault on stray dog ​​in Pune पुण्यातील मॉडेल कॉलनीमध्ये एका धक्कादायक आणि विकृत प्रकरणाची माहिती समोर आली आहे. एका तरुणाने भटक्या कुत्र्यावर लैंगिक अत्याचार केल्याचे आरोप करण्यात आले आहेत. स्थानिक प्राणीप्रेमींनी या घटनेबाबत पोलिसांत तक्रार दाखल केली असून, आरोपीला अटक केली आहे. हा संपूर्ण प्रकार एका कॅमेऱ्यात कैद झाला असून, व्हिडिओच्या आधारावर पोलिसांनी आरोपीला ताब्यात घेतले आहे.
 

Sexual assault on stray dog ​​in Pune 

अत्याचाराचा व्हिडिओ पोलिसांना सादर
मॉडेल कॉलनीतील प्राणीप्रेमींनी एका शॉकिंग व्हिडिओची माहिती पोलिसांना दिली. या व्हिडिओमध्ये एक युवक एका भटक्या कुत्र्यावर अनैसर्गिक कृत्य करताना दिसत आहे. या घटनेमुळे परिसरात एकच खळबळ उडाली आहे. शरिराची विकृत अवस्था दाखवणारा व्हिडिओ पाहून स्थानिक नागरिकांना धक्का बसला आहे. त्यानंतर चतुःश्रृंगी पोलिसांनी या प्रकरणी त्वरित कारवाई सुरू केली.या घटनेचा तपास करत असताना पोलिसांनी आरोपी श्यामराव धोत्रे याला अटक केली आहे. श्यामराव हा वडारवाडी परिसरातील राहणारा असून, त्याच्यावर कुत्र्यावर लैंगिक अत्याचार करण्याचा गंभीर आरोप आहे. या प्रकरणी पुण्यातील प्राणीप्रेमी संघटनांनी तक्रार केली होती. पोलिसांनी त्याचा व्हिडिओ तपासल्यानंतर त्याला अटक करण्यात आली आहे.पोलिसांच्या प्राथमिक तपासानुसार, २२ ते २३ सप्टेंबरच्या मध्यरात्री, म्हणजे पहाटे ४ ते ५ वाजता ही धक्कादायक घटना घडली. महादेव मंदिर परिसरातील एक भटक्या कुत्रा अचानक गायब झाला होता. त्यानंतर कुत्र्याच्या शिकार होण्याची तक्रार संजय शिंदे यांनी पोलिसांत केली होती. शिंदे यांनी त्यांच्या मित्रांसोबत वडारवाडी परिसरात भटक्या कुत्र्यांना चारा देण्याचे काम सुरू ठेवले होते.व्हिडिओच्या माध्यमातून हे स्पष्ट झाले की, आरोपीने कुत्र्यावर अत्याचार केले. व्हिडिओ पाहून पोलिसांनी तपास सुरू केला आणि आरोपीची ओळख पटली. यावेळी आरोपी श्यामराव धोत्रे हा स्थानिक वडारवाडी परिसरातील रहिवासी असल्याचे समजले. त्यानंतर पोलिसांनी त्याला ताब्यात घेतले आणि त्याच्या विरोधात कठोर कारवाई सुरू केली.
 
 
पुण्यात प्राणीप्रेमींचा संताप
याप्रकारे भटक्या प्राण्यांवर अत्याचार केल्याने पुण्यातील प्राणीप्रेमींमध्ये संतापाचे वातावरण आहे. या घटनेनंतर अनेक संघटनांनी त्याला कठोर शिक्षा देण्याची मागणी केली आहे. अनेक प्राणीप्रेमी संघटनांनी या प्रकरणाच्या तपासाची मागणी केली आहे. पुणे शहरात अशा प्रकाराच्या घटनांना रोखण्यासाठी सरकार आणि पोलिसांनी अधिक कठोर उपाययोजना कराव्यात, असे मत व्यक्त करण्यात आले आहे.ही घटना समाजातील विकृत मानसिकतेचा प्रतीक बनली आहे. समाजातील काही घटक हे भटक्या प्राण्यांच्या विरुद्ध असंवेदनशील व अनैतिक वागणूक देत असल्याचे समोर आले आहे. प्रशासनाने याप्रकारांवर कठोर कारवाई केली पाहिजे, जेणेकरून भविष्यकालात असे प्रकार रोखता येतील.आरोपी श्यामराव धोत्रेच्या विरोधात चतुःश्रृंगी पोलिसांनी गुन्हा दाखल करून त्याच्या अधिक तपासाला सुरूवात केली आहे. पोलिसांनी सांगितले की, या प्रकरणात पुढील तपास सुरू आहे आणि आरोपीला न्यायालयात हजर करून कठोर कायदेशीर कारवाई केली जाईल.पुण्यातील या धक्कादायक घटनेने सर्वांना हादरवून सोडले आहे. अशा विकृत घटनांवर कायदा आणि समाज एकजुटीने कठोर प्रतिसाद देईल, अशी आशा व्यक्त केली जात आहे.