'तो' मृत तरुण ३ महिन्यांनी जंगलातून परतला जिवंत

    दिनांक :20-Oct-2025
Total Views |
वाशिम, 
dead-man-returns-alive-from-forest शनिवारी, महाराष्ट्रातील वाशिम जिल्ह्यातील कारंजा शहर पोलीस ठाण्यातून मानवता आणि संवेदनशीलतेचे उदाहरण देणारा एक खटला समोर आला. या घटनेने एका कुटुंबाच्या तीन महिन्यांच्या शोकाचे आनंदात रूपांतर केले नाही तर पोलिस केवळ कायद्याचेच नव्हे तर हृदयाचेही रक्षण करतात हे देखील सिद्ध केले.
 
dead-man-returns-alive-from-forest
 
खरंच, बिहारच्या बत्तीसम्रा जिल्ह्यातील बजरंग चौक येथील रहिवासी जयपाल नावाचा एक तरुण गेल्या तीन महिन्यांपासून बेपत्ता होता. कुटुंबाने त्याचा सर्वत्र शोध घेतला, परंतु जेव्हा त्यांना कोणताही पत्ता लागला नाही तेव्हा त्यांनी आशा सोडली आणि त्यांना वाटले की त्यांचा मुलगा आता जिवंत नाही. कुटुंबाला मोठा धक्का आणि दुःख झाले. पण नशिबाची योजना वेगळीच होती. वाशिमच्या मनोरा वन विभागातील वन विभागाच्या कर्मचाऱ्यांना जंगलात एकटाच भटकताना एक तरुण दिसला. चौकशी केली असता त्याने स्वतःची ओळख जयपाल म्हणून करून दिली. dead-man-returns-alive-from-forest वन विभागाच्या अधिकाऱ्यांनी ताबडतोब पोलिसांना माहिती दिली आणि त्या तरुणाला करंजा शहर पोलीस ठाण्यात आणण्यात आले.
पोलीस स्टेशनमध्ये कर्तव्यावर असलेले कॉन्स्टेबल विजय गंगावणे यांनी जयपालचे शब्द धीराने ऐकले आणि त्याच्या अस्पष्ट बोलण्यावरून त्याच्या गावाचे नाव उलगडले. dead-man-returns-alive-from-forest फक्त गावाचे नाव वापरून, कॉन्स्टेबल गंगावणे यांनी गुगल मॅप्स आणि पान दुकानाच्या बिलबोर्डवर दाखवलेल्या मोबाईल नंबरशी संपर्क साधला आणि शेवटी, ही बातमी जयपालच्या कुटुंबापर्यंत पोहोचली. पोलिस पथकाने व्हिडिओ कॉलद्वारे जयपालला त्याच्या पालकांशी पुन्हा जोडले तेव्हा, स्क्रीनच्या दोन्ही बाजूंना भावनांचा पूर आला. तीन महिन्यांपूर्वी मृत समजलेल्या त्यांच्या मुलाला त्यांच्या डोळ्यांसमोर जिवंत पाहून पालकांना खूप रडू आले. यानंतर, निरीक्षक शुक्ला आणि स्थानिक रहिवासी सलमान मेमन यांच्या मार्गदर्शनाखाली पोलिस पथकाने सर्व कायदेशीर औपचारिकता पूर्ण केल्या. त्यांच्या सहकार्याने आणि संवेदनशीलतेने जयपालला सुरक्षितपणे बिहारला पाठवण्यात आले.