एशिया कपचा स्टार भारतात परतला आणि गोल्डन डकचा शिकार!

    दिनांक :03-Oct-2025
Total Views |
नवी दिल्ली,
Cricket News : आशिया कप २०२५ चा सर्वात मोठा खेळाडू, जो देशात परतला आणि एकदिवसीय सामन्यासाठी मैदानात उतरला, तो अचानक फुस्स ठरला. आपण अभिषेक शर्माबद्दल बोलत आहोत, ज्याने आशिया कप दरम्यान विरोधी गोलंदाजांमध्ये भीती निर्माण केली होती, परंतु आता, जेव्हा तो भारत अ विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया अ सामन्यात खेळण्यासाठी आला तेव्हा तो पहिल्याच चेंडूवर बाद झाला.
 
 
TILAK
 
 
ऑस्ट्रेलिया अ संघ सध्या भारत दौऱ्यावर आहे. येथे तीन सामन्यांची एकदिवसीय मालिका खेळवली जात आहे. कानपूर येथे होणारा पहिला सामना मुसळधार पावसामुळे रद्द करण्यात आला. तथापि, दुसऱ्या दिवशी सामना पुन्हा आयोजित करण्यात आला आणि भारताने दणदणीत विजय मिळवला. आता दुसरा सामना कानपूरमधील ग्रीन पार्क स्टेडियमवर खेळवला जात आहे. या सामन्यात अनेक आशिया कप विजेत्यांनी पुनरागमन केले आहे. अभिषेक शर्माने आशिया कप दरम्यान स्फोटक फलंदाजी केली, तर तिलक वर्माने पाकिस्तानविरुद्ध शानदार फलंदाजी केली.
या सामन्यात तिलक वर्माने आपला फॉर्म कायम ठेवला आणि धावा काढल्या, परंतु सलामीवीर म्हणून आलेला अभिषेक शर्मा पहिल्याच चेंडूवर शून्यावर बाद झाला. शिवाय, संघाचा स्कोअर फक्त ६ धावांवर असताना, दुसरा सलामीवीर प्रभसिमरन सिंग देखील एक धाव घेऊन बाद झाला. या मालिकेत भारत अ संघाचा कर्णधार श्रेयस अय्यर फक्त ८ धावांवर बाद झाला. तथापि, तिलक वर्मा आणि रियान पराग यांनी चांगल्या खेळीसह संघाला या पराभवातून सावरण्यास निश्चितच मदत केली.
जर इंडिया अ संघ हा सामना जिंकला तर ते मालिका जिंकतील. तिसरा सामना रविवारी होणार आहे. भारतीय संघ लवकरच ऑस्ट्रेलिया दौऱ्यावर जाणार आहे, जिथे ते तीन एकदिवसीय आणि तीन टी-२० आंतरराष्ट्रीय सामने खेळतील. बीसीसीआय लवकरच या सामन्यासाठी संघ जाहीर करेल अशी अपेक्षा आहे. निवडकर्ते निःसंशयपणे या मालिकेवर बारकाईने लक्ष ठेवतील जेणेकरून जेव्हा ते संघ निवडण्यासाठी बसतील तेव्हा त्यांना समजेल की कोणत्या खेळाडूंना संधी द्यायची आणि कोणत्याला वगळायचे. एक ते दोन दिवसांत संघाची घोषणा केली जाईल अशी अपेक्षा आहे.