पुतिन यांनी पीएम नरेंद्र मोदींना म्हटले बुद्धिमान नेता

भारत-रशिया रणनीतिक भागीदारीची पुनर्पुष्टी

    दिनांक :03-Oct-2025
Total Views |
मॉस्को, 
putin-calls-pm-modi-wise-leader रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी गुरुवारी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींच्या नेतृत्वाचे कौतुक केले. रशियाच्या वृत्तानुसार, पुतिन यांनी त्यांचे वर्णन "बुद्धिमान नेते" असे केले. त्यांनी सांगितले की पंतप्रधान मोदी प्रथम आपल्या देशाचा विचार करतात. पुतिन म्हणाले की भारत आणि रशिया दोघांमध्येही "विशेष" संबंध आहेत.
 
putin-calls-pm-modi-wise-leader
 
पुतिन म्हणाले, "मला वाटते की भारतातील लोक हे आपले संबंध विसरत नाहीत. सुमारे १५ वर्षांपूर्वी आम्ही एक विशेष धोरणात्मक भागीदारीची घोषणा केली होती. ते सर्वोत्तम वर्णन आहे. पंतप्रधान मोदी हे एक अतिशय बुद्धिमान नेते आहेत जे प्रथम आपल्या देशाचा विचार करतात." या वर्षाच्या अखेरीस पुतिन यांच्या भारत भेटीच्या वृत्तांदरम्यान रशियन राष्ट्राध्यक्षांनी पंतप्रधान मोदींचे कौतुक करण्याचा हा विकास केला आहे. putin-calls-pm-modi-wise-leader राष्ट्रपती पुतिन यांच्या भेटीपूर्वी द्विपक्षीय मुद्द्यांवर आणि शिखर परिषदेच्या तयारीवर चर्चा करण्यासाठी रशियाचे परराष्ट्र मंत्री सर्गेई लावरोव्ह देखील भारताला भेट देण्याची अपेक्षा आहे.
२७ सप्टेंबर रोजी, संयुक्त राष्ट्रांच्या महासभेच्या (UNGA) ८० व्या सत्रात, लावरोव्ह यांनी घोषणा केली की रशियन राष्ट्राध्यक्ष डिसेंबरमध्ये नवी दिल्लीला भेट देण्याची योजना आखत आहेत, ज्यामुळे राजनैतिक तयारी सुरू आहे. putin-calls-pm-modi-wise-leader वल्दाई डिस्कशन क्लबमध्ये बोलताना राष्ट्रपती पुतिन यांनी भारतावरील अमेरिकन टॅरिफचा मुद्दा उपस्थित केला. त्यांनी ठामपणे सांगितले की, जर भारताने रशियन तेलाची खरेदी थांबवली, तर त्याला तब्बल ९ ते १० अब्ज डॉलर्सचे आर्थिक नुकसान सोसावे लागेल. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी कोणत्याही बाह्य दबावाला झुकणार नाहीत, असा विश्वास व्यक्त करत पुतिन यांनी भारताच्या गौरव आणि धोरणात्मक स्वायत्ततेलाही पाठिंबा दिला.