किंग चार्ल्सचा मोठा निर्णय! प्रिन्स अँड्र्यूकडून सर्व पदव्या काढून घेतल्या, घरातून हाकले

    दिनांक :31-Oct-2025
Total Views |
लंडन,  
prince-andrew-stripped-of-titles ब्रिटनचे राजा चार्ल्स यांनी आपल्या धाकट्या भावावर मोठी कारवाई करत त्याच्याकडून ‘प्रिन्स’ ही पदवी काढून घेतली आहे. एवढेच नाही तर त्याला विंडसर पॅलेस सोडण्याचाही आदेश देण्यात आला आहे. बकिंगहॅम पॅलेसने दिलेल्या माहितीनुसार, यौन शोषणाच्या गुन्ह्यांमध्ये दोषी ठरलेल्या जेफ्री एपस्टीनशी संबंध असल्यामुळे ही कठोर कारवाई करण्यात आली आहे. प्रिन्स अँड्र्यू यांच्याविरोधात नुकत्याच झालेल्या एका सार्वजनिक कार्यक्रमात जनतेकडून तीव्र विरोधही झाला होता.
 
prince-andrew-stripped-of-titles
 
पाहता, ६५ वर्षीय अँड्र्यू हे राजा चार्ल्स यांचे धाकटे बंधू असून त्यांचा वादांशी जुना संबंध आहे. वर्जिनिया गिफ्रे यांच्या ‘नोबडीज गर्ल’ या पुस्तकात अँड्र्यू यांच्याविरोधात नवे आरोप करण्यात आले होते. तसेच माध्यमांमध्ये आलेल्या बातम्यांनुसार, अँड्र्यू आणि त्यांची पत्नी सारा हे बाल लैंगिक शोषणाच्या गुन्ह्यात दोषी ठरलेल्या जेफ्री एपस्टीनशी सतत संपर्कात होते. वर्जिनिया गिफ्रे यांनी यावर्षीच्या सुरुवातीला आत्महत्या केली होती. त्यांनी असा दावा केला होता की, त्या केवळ १७ वर्षांच्या असताना ब्रिटिश राजकुमार अँड्र्यू यांनी त्यांचे तीन वेळा लैंगिक शोषण केले होते. prince-andrew-stripped-of-titles मात्र, अँड्र्यू यांनी हे सर्व आरोप फेटाळून लावले आहेत. तरीही, राजा चार्ल्स यांनी तत्काळ हस्तक्षेप करत आपल्या भावाला सर्व शाही पदव्या आणि जबाबदाऱ्या सोडण्याचे आदेश दिले. हे पहिल्यांदाच घडलेले नाही, याआधीही ब्रिटिश राजघराण्याने विवादात सापडलेल्या सदस्यांवर कठोर पावले उचलली आहेत.
अँड्र्यू हे पूर्वी ब्रिटनच्या नौदलात एक कुशल अधिकारी म्हणून कार्यरत होते. १९८० च्या दशकात अर्जेंटिनाविरुद्ध झालेल्या फॉकलंड युद्धातील त्यांच्या कामगिरीची मोठी प्रशंसा करण्यात आली होती. prince-andrew-stripped-of-titles पण त्यानंतर त्यांच्या आयुष्यात वाईट दिवस सुरू झाले आणि ते थांबलेच नाहीत. २०११ मध्ये त्यांना ब्रिटनच्या व्यापार राजदूतपदावरून हटवण्यात आले. त्यानंतर २०१९ मध्ये त्यांच्याकडून शाही संरक्षण काढून घेण्यात आले आणि २०२२ मध्ये लैंगिक शोषणाच्या आरोपांमुळे त्यांच्यावर पुन्हा एकदा कठोर कारवाई झाली. तरीदेखील अँड्र्यू यांनी सर्व आरोप नाकारत आपली निर्दोषता कायम राखली आहे.