अरुणाचल प्रदेश,
22 students sexually abused अरुणाचल प्रदेशच्या ईस्ट सियांग जिल्ह्यातील सैंगो इंग्लिश मीडियम स्कूलमध्ये २२ विद्यार्थ्यांवर लैंगिक शोषण झाल्याची धक्कादायक घटना उघडकीस आली आहे. या प्रकरणात स्कूलचे वॉर्डन हेन जॉनसन, प्रिन्सिपल हुन्ो वैफे आणि अकाउंटंट निआंगडोइटिंग वैफे यांना पॉक्सो अधिनियमाखाली अटक करण्यात आली आहे. तसेच सुरक्षा कारणास्तव स्कूल काही काळासाठी बंद करण्यात आला आहे.
या प्रकरणाची सखोल चौकशी करण्यासाठी SIT (Special Investigation Team) गठीत करण्यात आली असून त्यांनी स्कूल परिसराची तपासणी केली. तपासात SIT ने अनेक महत्वाचे दस्तऐवज जप्त केले असून, अनेक डिजिटल पुरावे फॉरेंसिक तज्ज्ञांकडे तपासणीसाठी पाठविण्यात आले आहेत. प्राथमिक अहवालानुसार, पीडित विद्यार्थ्यांची संख्या भविष्यात आणखी वाढू शकते.
या प्रकरणाची 22 students sexually abused सुरुवात २९ ऑक्टोबरला एका पालकाने मेबो पोलिस ठाण्यात तक्रार नोंदवून केली. पालकाच्या तक्रारीनंतर पोलिसांनी तात्काळ तपास सुरू केला आणि वॉर्डन हेन जॉनसनला अटक केली. पुढील तपासात इतर पालकांनीही आपले शिकवणीमुळे शिकार झालेल्या विद्यार्थ्यांबद्दल माहिती दिली, ज्यावरून प्रिन्सिपल हुन्ो वैफे आणि अकाउंटंट निआंगडोइटिंग वैफे यांचाही समावेश आरोपींमध्ये झाला.परीक्षणानुसार, पीडितांसाठी विशेष वैद्यकीय मंडळ तयार करण्यात आले असून आतापर्यंत २२ विद्यार्थ्यांचे मेडिकल तपासणी करण्यात आले आहे. तज्ज्ञांचा अंदाज आहे की पीडित विद्यार्थ्यांची संख्या अधिक असू शकते आणि चौकशी सुरू आहे.या घटनेमुळे शिक्षणसंस्था आणि पालकांमध्ये मोठा प्रश्न निर्माण झाला असून, प्रशासनाचे आणि पोलीस यंत्रणेचे तत्काळ आणि कठोर पाऊल कौतुकास्पद असल्याचे पाहायला मिळते.