मिस युनिव्हर्स २०२५ ठरली मेक्सिकोची फातिमा बॉश

    दिनांक :21-Nov-2025
Total Views |
थायलंड,
Miss Universe 2025 Fatima Bosch मिस युनिव्हर्स २०२५ चे निकाल जाहीर झाले असून मेक्सिकोच्या फातिमा बॉशने १३० देशांच्या स्पर्धकांना मागे टाकत प्रतिष्ठित किताब जिंकला आहे. ग्लॅमरस फिनालेमध्ये उत्कृष्ट कामगिरी करत तिने जागतिक स्तरावर आपले सामर्थ्य आणि आत्मविश्वास दाखवला. पहिली रनरअप मिस थायलंड (प्रवीण सिंग) होती, तर दुसरी रनरअप मिस व्हेनेझुएला आणि तिसरी रनरअप मिस फिलीपिन्स ठरली. प्रत्येक स्पर्धकाने त्यांच्या सौंदर्य, बुद्धिमत्ता आणि सामाजिक दृष्टिकोनाद्वारे न्यायालयीन मने जिंकली.
 
 
Fatima Bosch of Mexico
स्पर्धा २१ नोव्हेंबर २०२५ रोजी थायलंडच्या बँकॉकजवळील नोंथाबुरी येथील इम्पॅक्ट चॅलेंजर हॉलमध्ये आयोजित करण्यात आली. हा कार्यक्रम स्थानिक वेळेनुसार सकाळी ८:०० वाजता सुरू झाला आणि भारतात सकाळी ६:३० वाजता थेट प्रक्षेपित केला गेला. या प्रतिष्ठित किताबासाठी जगभरातील १३० देशांतील स्पर्धकांनी भाग घेतला, ज्यात भारताची मनिका विश्वकर्मा देखील होती. मनिकाने टॉप ३० फेरीत स्थान मिळवले, मात्र टॉप १२ मध्ये प्रवेश साधता आला नाही.
 
 
टॉप १२ मध्ये प्रवेश करणाऱ्या स्पर्धकांमध्ये चिलीची इन्ना मोल, कोलंबियाची व्हेनेसा पुल्गारिन, क्युबाची लीना लुएसेस, ग्वाडेलूपची ओफेली मेजिनो, मेक्सिकोची फातिमा बॉश, प्वेर्तो रिकोची झॅशली अलिसिया, व्हेनेझुएलाची स्टेफनी अब्साली, चीनची झाओ ना, फिलिपिन्सची मा अतिसा मनालो, मिस थायलंड (प्रवीण सिंग), माल्टाची ज्युलिया अँन क्लुएट आणि कोट डी'आयव्हरीची ऑलिव्हिया यासे यांचा समावेश होता. टॉप ५ मध्ये स्थान मिळवलेल्या देशांमध्ये थायलंड, फिलिपिन्स, व्हेनेझुएला, मेक्सिको आणि कोट डी'आयव्हरी यांचा समावेश आहे.