नवी दिल्ली,
wing-commander-namanash-syal-martyred दुबई एअर शोमध्ये क्रॅश झालेले तेजस विमान विंग कमांडर नमांश स्याल हे उडवत होते. एअर शोमध्ये उपस्थित असलेल्या इतरांना वाचवण्यासाठी त्यांनी आपले प्राण दिले. भारतीय हवाई दलाने म्हटले आहे की पायलटने जीव वाचवण्यासाठी गर्दीपासून विमान दूर नेले. परिणामी, विंग कमांडर स्याल यांना बाहेर पडण्याची संधी मिळाली नाही आणि ते अपघातात शहीद झाले. विंग कमांडर नमांश स्याल हे कांगडा येथील रहिवासी होते.
हिमाचल प्रदेशचे मुख्यमंत्री सुखविंदर सिंग सुखू यांनी विंग कमांडर स्याल यांच्या निधनाबद्दल शोक व्यक्त केला. wing-commander-namanash-syal-martyred नगरोटाचे रहिवासी ३४ वर्षीय विंग कमांडर स्याल यांनी मिग-२१ आणि सुखोई एसयू-३०एमकेआय विमानांवर प्रशिक्षण घेतले होते. ते सध्या तिसऱ्या स्क्वॉड्रनचे तेजस विमान उडवत होते.
दुबई एअर शोमध्ये कांगडा येथील रहिवासी पायलट नमांश स्याल यांच्या निधनाबद्दलही मुख्यमंत्री सुखू यांनी शोक व्यक्त केला आहे. त्यांनी एका पोस्टमध्ये लिहिले की, "दुबई एअर शोमध्ये तेजस विमान अपघातात हिमाचल प्रदेशातील कांगडा जिल्ह्यातील शूर पुत्र नमन सियाल जी यांच्या निधनाची बातमी अत्यंत दुःखद आणि हृदयद्रावक आहे. देशाने एक शूर, कर्तव्यदक्ष आणि धाडसी पायलट गमावला आहे. मी शोकग्रस्त कुटुंबातील सदस्यांप्रती माझ्या मनापासून संवेदना व्यक्त करतो. शूर पुत्र नमन सियाल जी यांच्या राष्ट्रसेवेप्रती असलेल्या अदम्य शौर्याला, समर्पणाला आणि समर्पणाला मी मनापासून सलाम करतो."