कानपुर,
boyfriend-committed-suicide-after-call कानपूरच्या यशोदा नगरमधील ओ-ब्लॉकमध्ये एका हृदयद्रावक घटनेने परिसर हादरवला. घरातील एकट्या कमाईचा आधार आणि एकुलता मुलगा, १७ वर्षीय हृदय राय, आपल्या खोलीत चादरीने फास लावून झुलत होता. ही घटना बुधवार ते गुरुवार रात्री सुमारे साडेअकरा वाजता घडली. आई मंजू राय जेव्हा लाइट बंद करण्यासाठी खोलीत गेली, तेव्हा तिने आपल्या मुलाला फंद्यावर लटकताना पाहिले. या दृश्याने तिला धक्का बसला आणि फक्त एक हृदयद्रावक किंचाळी बाहेर पडली, त्यानंतर ती बेशुद्ध होऊन जमिनीवर पडली.

कुटुंबाच्या म्हणण्यानुसार, त्याच्या वडिलांनी सांगितले की त्याच्या मुलाच्या हृदयाच्या मृत्यूचे खरे कारण त्याच्या प्रेयसीचा शेवटचा फोन कॉल होता, ज्यामध्ये तिने स्पष्टपणे म्हटले होते, "मला तू आता आवडत नाहीस, मला तुझा मित्र आवडतो. जर तुला मरायचे असेल तर मर." हृदय अश्रू ढाळत म्हणाला, "मी मरेन," तेव्हा त्याला उत्तर मिळाले, "तर मग मर." संपूर्ण संभाषण हृदयाच्या फोनवर रेकॉर्ड करण्यात आले. मृताचे वडील नीरज राय यांनी सांगितले की, सुमारे एक वर्षापूर्वी हृदयाची कन्नौज जिल्ह्यातील एका कौटुंबिक मेळाव्यात एका स्थानिक मुलीशी भेट झाली. त्यांनी प्रथम इंस्टाग्रामवर चॅटिंग सुरू केले, नंतर फोन नंबरची देवाणघेवाण केली आणि त्यांचे प्रेमसंबंध हळूहळू अधिक दृढ होत गेले. ते वारंवार भेटत असत. boyfriend-committed-suicide-after-call कुटुंबाचा आरोप आहे की मुलगी हृदयाकडून सतत पैसे घेत असे. महागड्या भेटवस्तू, रिचार्ज आणि बाहेर जेवणाचा खर्च हृदय करत असे. पण एके दिवशी, मुलीने अचानक नाते तोडण्याचा निर्णय जाहीर केला आणि हृदयाच्या मित्राशी असलेली तिची जवळीक उघड केली.
कुटुंबातील सदस्यांनी सांगितले की हृदयाने गळफास घेतल्यावर त्याचा फोन सतत वाजत होता आणि कॉल त्याच्या प्रेयसीचे होते. रिंगटोन ऐकून आई खोलीत धावली. लाईट चालू असलेले पाहून तिने दार उघडले आणि तिला तिच्या मुलाचा मृतदेह लटकलेला आढळला. रडण्याचा आवाज आला. शेजारी आणि त्याच्या दोन बहिणी, वंशिका आणि नाभिका घटनास्थळी धावल्या, पण तोपर्यंत खूप उशीर झाला होता. घटनेची माहिती मिळताच नौबस्ता पोलिस आणि फॉरेन्सिक टीम पोहोचली. boyfriend-committed-suicide-after-call हृदयाचा मोबाईल फोन जप्त करण्यात आला. तिथे सापडलेली ऑडिओ क्लिप आणि इंस्टाग्राम चॅट हे महत्त्वाचे पुरावे मानले जात आहेत. पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, त्यांना अद्याप कोणतीही लेखी तक्रार मिळालेली नाही. तक्रार मिळाल्यानंतर, जे काही तथ्य समोर येईल त्यावरून कठोर कारवाई केली जाईल.