गुवाहाटी कसोटीत भारतीय गोलंदाजांना विकेटची आस

टीम इंडियाच्या गोलंदाजांसोबत असे घडण्याची ही पाचवी वेळ

    दिनांक :23-Nov-2025
Total Views |
गुवाहाटी,
Guwahati Test : भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील कसोटी मालिकेतील दुसरा सामना गुवाहाटी येथील बरसापारा क्रिकेट स्टेडियमवर खेळला जात आहे. या कसोटी सामन्यात, पहिल्या डावात भारताच्या गोलंदाजांना विकेटसाठी संघर्ष करावा लागला. टीम इंडियाच्या गोलंदाजांना दक्षिण आफ्रिकेच्या खालच्या फळीतील फलंदाजांना लवकर बाद करण्यात अपयश आले. यामुळे दक्षिण आफ्रिकेचा अष्टपैलू खेळाडू सेनुरन मुथुसामीने शानदार शतक झळकावले. या सामन्यात मार्को जानसेननेही संघासाठी शानदार फलंदाजी केली.
 

ind
 
 
 
या कसोटी सामन्याच्या पहिल्या डावात पाच भारतीय गोलंदाजांनी २५ किंवा त्याहून अधिक षटके टाकली आहेत. भारतीय कसोटी इतिहासात ही पाचवी वेळ आहे जेव्हा भारतात एका कसोटी सामन्याच्या एकाच डावात पाच गोलंदाजांनी २५ किंवा त्याहून अधिक षटके टाकली आहेत. याआधीचा विक्रम २०२३ मध्ये अहमदाबाद येथे ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध होता. पाच भारतीय गोलंदाजांनी पहिल्यांदाच २५ किंवा त्याहून अधिक षटके टाकली ती १९६१ मध्ये चेन्नई येथे पाकिस्तानविरुद्ध होती.
दक्षिण आफ्रिकेच्या पहिल्या डावात, सेनुरन मुथुस्वामी आणि काइल व्हेरेन यांच्या जोडीने २३६ चेंडूंची भागीदारी करून मोठी कामगिरी केली. त्यांनी २३६ चेंडूंमध्ये सातव्या विकेटसाठी ८८ धावा जोडल्या. आशियातील दक्षिण आफ्रिकेसाठी चेंडूंच्या बाबतीत ही दुसरी सर्वात मोठी भागीदारी आहे. यापूर्वी, २०१९ मध्ये, केशव महाराज आणि व्हर्नन फिलँडर यांनी भारताविरुद्धच्या कसोटी सामन्यात २५९ चेंडूंमध्ये १०९ धावांची भागीदारी केली होती. हा सामना पुण्यात खेळला गेला होता, जो भारताने एक डाव आणि १३७ धावांनी जिंकला.
कसोटी सामने: दुसऱ्या कसोटीच्या दुसऱ्या दिवशी दुपारच्या जेवणापर्यंत दक्षिण आफ्रिकेने ७ विकेट्स गमावून ४२८ धावा केल्या होत्या. मुथुस्वामीने त्याच्या आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीतील पहिले शतक झळकावले. दरम्यान, मार्को जॅन्सननेही शानदार अर्धशतक झळकावले आणि तो त्याच्या शतकाच्या जवळ आहे. कुलदीप यादवने आतापर्यंत भारताकडून सर्वाधिक तीन विकेट्स घेतल्या आहेत. रवींद्र जडेजाने दोन विकेट्स घेतल्या आहेत, तर मोहम्मद सिराज आणि जसप्रीत बुमराह यांनी प्रत्येकी एक विकेट घेतली आहे.