पंकजा मुंडे यांच्या पीएच्या पत्नीची आत्महत्या, कुटुंबीयांचे पतीवर गंभीर आरोप

    दिनांक :23-Nov-2025
Total Views |
मुंबई, 
pankaja-munde-pa-wife-commit-suicide महाराष्ट्राच्या पर्यावरण मंत्री आणि भाजपा नेत्या पंकजा मुंडे यांच्या पीएच्या पत्नीने आत्महत्या केली आहे. ही धक्कादायक घटना काल रात्री उघडकीस आली. महाराष्ट्राच्या पर्यावरण मंत्री आणि भाजपाच्या ज्येष्ठ नेत्या पंकजा मुंडे यांचे स्वीय सहाय्यक (पीए) अनंत गर्जे यांच्या पत्नीने आत्महत्या केल्याचा आरोप आहे.
 
pankaja-munde-pa-wife-commit-suicide
 
ही घटना वरळी पोलीस ठाण्याच्या परिसरात घडली आहे, जिथे पोलिस या प्रकरणाचा तपास करत आहेत. मृत महिलेची ओळख डॉ. गौरी अनंत गर्जे अशी आहे. pankaja-munde-pa-wife-commit-suicide डॉ. गौरी यांच्या कुटुंबीयांचा आरोप आहे की अनंत गर्जे यांचे दुसऱ्या महिलेशी कथित प्रेमसंबंध होते, ज्यामुळे गौरी मानसिक त्रासात होती. या संदर्भात कुटुंबीयांनी पोलिसांना निवेदनही दिले आहे. वरळी पोलिसांनी संशयास्पद परिस्थितीत मृत्यूचा गुन्हा दाखल केला आहे आणि पुढील तपास सुरू आहे.
 
डॉ. गौरी पालवे यांनी वरळी येथील त्यांच्या घरी गळफास घेऊन जीवन संपवले. काही महिन्यांपूर्वीच लग्न झालेल्या गौरी यांनी शनिवारी संध्याकाळी ७ वाजता हे टोकाचे पाऊल उचलले. प्राथमिक माहितीनुसार, कौटुंबिक वादामुळे ही आत्महत्या झाली. गौरी पालवे यांच्या पालकांनी आरोप केला आहे की, सासरच्या लोकांकडून होणाऱ्या छळामुळे तिने हे टोकाचे पाऊल उचलले. या घटनेनंतर पंकजा मुंडे यांनी बीडमधील त्यांचे सर्व नियोजित कार्यक्रम रद्द केले आहेत. वरळी पोलिसांनी अपघाती मृत्यू (एडी) गुन्हा दाखल केला आहे आणि मृतदेह शवविच्छेदनासाठी केईएम रुग्णालयात पाठवण्यात आला आहे.
अनंत गर्जे आणि डॉ. गौरी पालवे यांचे लग्न ७ फेब्रुवारी रोजी मोठ्या थाटामाटात झाले होते. पंकजा मुंडे आणि माजी खासदार प्रीतम मुंडे देखील उपस्थित होते. लग्नानंतर दहा महिन्यांपेक्षा कमी कालावधीत गौरी यांच्या आत्महत्येने सर्वांना धक्का बसला आहे. गौरी अनंत गर्जेच्या विवाहबाह्य संबंधांमुळे त्रस्त असल्याचेही समोर आले आहे. असा दावा केला जात आहे की या तणाव आणि नैराश्यामुळे त्यांनी आत्महत्या केली असावी.
गौरी पालवे मुंबईतील केईएम रुग्णालयात काम करत होत्या. शनिवारी रात्री तिने घरी गळफास घेऊन आत्महत्या केली. या घटनेनंतर पंकजा मुंडे यांनी बीडमधील त्यांचे सर्व नियोजित कार्यक्रम रद्द केले आहेत. घटनेची माहिती मिळताच वरळी पोलिसांनी घटनास्थळी धाव घेतली, मृतदेह ताब्यात घेतला आणि शवविच्छेदनासाठी केईएम रुग्णालयात पाठवला. शवविच्छेदन अहवाल आल्यानंतरच घटनेतील सत्यता स्पष्ट होईल असे बोलले जात आहे. पोलिसांनी गुन्हा दाखल करण्याची प्रक्रिया सुरू केली आहे आणि कुटुंबातील सदस्यांची चौकशी करत आहेत. पुढील तपास सुरू आहे.