फुटबॉल खेळत असताना एका १४ वर्षांच्या मुलाचा हृदयविकाराचा झटक्याने मृत्यू

    दिनांक :24-Nov-2025
Total Views |
सुकमा, 
heart-attack-while-playing-football छत्तीसगडच्या सुकमा येथून एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे. सकाळी फुटबॉल खेळत असताना एका १४ वर्षांच्या मुलाला हृदयविकाराचा झटका आला आणि त्याचा मृत्यू झाला. सुकमा येथील छिंदगड मैदानावर ही घटना घडली. मुलगा नेहमीप्रमाणे फुटबॉल खेळण्यासाठी मैदानात आला होता.
 
heart-attack-while-playing-football
 
मैदानावर पडल्यानंतर, मुलाला ताबडतोब छिंदगड रुग्णालयात नेण्यात आले, परंतु त्याचा जीव वाचला नाही. रुग्णालयातील डॉक्टरांचे सर्व प्रयत्न निष्फळ ठरले. रविवारी सकाळी, नेहमीप्रमाणे फुटबॉल खेळण्यासाठी मैदानात गेलेला १४ वर्षीय मोहम्मद फैसल वॉर्म-अप सुरू करताना कोसळला. त्याच्या मित्रांनी त्याला छिंदगड रुग्णालयात नेले. डॉक्टरांनी सांगितले की मुलाला हृदयविकाराचा झटका आला असावा, परंतु मृत्यूचे नेमके कारण पोस्टमॉर्टम रिपोर्टमधून स्पष्ट होईल. मिळालेल्या माहितीनुसार, फैसल हा छिंदगड येथील आत्मानंद शाळेत नववीत शिकत होता. heart-attack-while-playing-football अभ्यासासोबतच तो खेळातही खूप सक्रिय होता. त्याने नुकतेच बस्तर ऑलिंपिकमध्ये पदक जिंकून आपली प्रतिभा सिद्ध केली होती. नियमित सराव, फिटनेसवर लक्ष केंद्रित करणे आणि शिस्त ही त्याची वैशिष्ट्ये होती. रविवारी तो नेहमीप्रमाणे वेळेवर मैदानावर पोहोचला.
अचानक आलेल्या या बातमीने कुटुंबाला धक्का बसला. heart-attack-while-playing-football मैदानासाठी दररोज हसत घरून निघणारा मुलगा काही वेळातच रुग्णालयातून निर्जीव परतला. त्याच्यासोबत मैदानावर खेळणाऱ्या मुलांनी सांगितले की फैसल पूर्णपणे तंदुरुस्त दिसत होता. तो दररोज धावत आणि व्यायाम करत पोहोचणारा पहिला होता. त्याने कधीही श्वास घेण्यास त्रास किंवा अशक्तपणाची तक्रार केली नाही. या अचानक झालेल्या मृत्यूने सर्वांना धक्का बसला आहे.