अयोध्या,
Historic Flag Hoisting अयोध्येतील श्री राम जन्मभूमी मंदिरात २५ नोव्हेंबर २०२५ रोजी अभिजित मुहूर्तावर ऐतिहासिक ध्वजारोहण समारंभ आयोजित केला जाणार आहे. सकाळी सूर्याचे सोनेरी किरण मंदिराच्या शिखरावर पडल्याने संकुल मनमोहक दिसत होते. भाविकांनी घाट, रस्ते आणि मंदिर परिसरात गर्दी करून उपस्थित राहण्याची तयारी केली होती. सर्वत्र "जय श्री राम" चे जयघोष ऐकू येत होते, तर साधू-संतांनी विशेष प्रार्थना केली आणि या प्रसंगाला ऐतिहासिक मानले.
समारंभाबाबत अधिकाऱ्यांनी सांगितले की शहरात व्यापक सुरक्षा व्यवस्था करण्यात आली आहे. एटीएस कमांडो, एनएसजी स्नायपर्स, सायबर टीम आणि तांत्रिक तज्ञांसह सुमारे ६,९७० कर्मचारी विविध ठिकाणी तैनात करण्यात आले आहेत. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी मंगळवारी सकाळी १० वाजता सप्तमंदिर, वशिष्ठ, विश्वामित्र, वाल्मिकी, निषादराज गुहा, माता शबरी आणि शेषावतार मंदिरांना भेट देतील. त्यानंतर ११ वाजता माता अन्नपूर्णा मंदिराला भेट दिली जाईल.
दुपारी १२ वाजता पंतप्रधान मोदी श्री राम जन्मभूमी मंदिराच्या शिखरावर 'धर्मध्वज' फडकवणार आहेत. हा ध्वज काटकोन त्रिकोणी असून, त्यावर सूर्य, कोविदार वृक्ष आणि 'ओम' यांचे प्रतीक कोरलेले आहेत. भाविकांनी सांगितले की ध्वजारोहण समारंभात उपस्थित राहणे हे त्यांच्या जीवनातील एक भाग्य असून, हा क्षण शतकानुशतके केलेल्या तपश्चर्येचा कळस आहे.