फाजिल्क्यात पाक ड्रोनचा कट फसला; हातबॉम्ब-पिस्तूल जप्त

    दिनांक :25-Nov-2025
Total Views |
चंदीगड,
Pak drone : पंजाबच्या फाजिल्का जिल्ह्यातील पोलिसांनी एक मोठा कट उधळून लावला आहे. त्यांनी पाकिस्तानमधून आयात केलेले दोन हातबॉम्ब आणि एक पिस्तूल जप्त केले आहे. दोन गुन्हेगारांनाही अटक करण्यात आली आहे. पोलिसांनी सांगितले की आरोपींना अटक करण्यात आली आहे, त्यांना न्यायालयात हजर करण्यात आले आहे आणि त्यांना चार दिवसांची पोलिस कोठडी देण्यात आली आहे. त्यांच्या वापराबद्दल त्यांची चौकशी केली जाईल.
 
 
PAK DRONE
 
 
माहिती देताना, राज्य विशेष कक्षाचे प्रभारी निरीक्षक सतीश कुमार यांनी सांगितले की, एका गुप्त माहितीच्या आधारे, राज्य विशेष कक्षाच्या पोलिसांनी नाकाबंदी केली आणि दोन व्यक्तींना अटक केली. त्यांच्याकडून दोन हातबॉम्ब आणि एक ग्लॉक पिस्तूल जप्त करण्यात आले. अटक केलेल्या आरोपींची ओळख पटली आहे. विक्रम हा धनी प्रेम सिंग येथील रहिवासी आहे आणि प्रभजीत सिंग हा ताहलीवाला चक्क बाजीदा येथील रहिवासी आहे.
निरीक्षक सतीश कुमार यांच्या मते, अटक केलेल्या आरोपींकडून जप्त केलेले हातबॉम्ब पाकिस्तानातून आयात करण्यात आले होते. आरोपींना अटक करून आज न्यायालयात हजर करण्यात आले आणि त्यांना चार दिवसांची पोलिस कोठडी देण्यात आली आहे. आता त्यांची सखोल चौकशी केली जाईल. त्यांनी सांगितले की, हँडग्रेनेड आणि पिस्तूल कसे मिळवले गेले आणि ते कुठे वापरायचे होते हे तपासाचे विषय आहेत. चौकशीदरम्यान या प्रकरणात महत्त्वाचे खुलासे होण्याची शक्यता आहे. तथापि, अटक केलेले आरोपी नातेवाईक आहेत. प्रभजीत सिंग हा विक्रमच्या मामाचा मुलगा आहे.
दरम्यान, फाजिल्का पोलिसांनी बीएसएफच्या सहकार्याने एका विशेष कारवाईद्वारे दोन आरोपींना अटक केली. त्यांच्याकडून १० पॅकेटमध्ये पॅक केलेले ५ किलोपेक्षा जास्त हेरॉइन जप्त करण्यात आले. पोलिसांनी एक पिस्तूल, १३ जिवंत काडतुसे आणि चार मॅगझिन देखील जप्त केल्या. आरोपींनी ड्रोनद्वारे पाकिस्तानमधून ही खेप आणल्याचे पोलिसांचे म्हणणे आहे. तथापि, एक आरोपी फरार असल्याचे वृत्त आहे आणि त्याचा शोध सुरू आहे.
एसएसपी गुरमीत सिंग यांनी सांगितले की, जिल्ह्यातील जलालाबाद सदर पोलिस स्टेशनच्या एसएचओ शिमला राणी यांच्या नेतृत्वाखालील पोलिस पथकाने बीएसएफसोबत संयुक्त कारवाई केली आणि दोघांना अटक केली. चौकशीदरम्यान, त्यांच्या माहितीच्या आधारे, पोलिसांनी आरोपीच्या घराच्या अंगणात लपवलेले पाच किलोपेक्षा जास्त हेरॉइन, एक पिस्तूल, तीन मॅगझिन आणि जिवंत काडतुसे जप्त केली.
चक बजिदा गावातील रहिवासी लाखा सिंगचा मुलगा कर्नेल सिंग, चक्क ताहलीवाला गावातील रहिवासी कुंदन सिंगचा मुलगा गुरप्रीत सिंग आणि चक्क ताहलीवाला गावातील रहिवासी खान सिंगचा मुलगा बलविंदर सिंग उर्फ ​​सोनू अशी आरोपींची नावे आहेत. पोलिसांनी गुरप्रीत सिंग आणि कर्नेल सिंगला अटक केली आहे, तर सोनूची अटक प्रलंबित आहे. एसएसपी म्हणतात की सोनू हेरॉईनची खेप आयात करण्यासाठी पाकिस्तानशी संपर्क साधत होता.