मुंबई,
deepti-sharmas-world-record भारतीय संघाने दक्षिण आफ्रिकेला ५२ धावांनी हरवून महिला विश्वचषक २०२५ जिंकला. हा भारताचा पहिला मोठा स्पर्धेत विजय होता. हरमनप्रीत कौरच्या नेतृत्वाखाली भारतीय संघाने प्रथम फलंदाजी केली आणि २८९ धावा केल्या. त्यानंतर, दक्षिण आफ्रिकेच्या फलंदाजांना दीप्ती शर्माच्या गोलंदाजीचा सामना करता आला नाही आणि ते अत्यंत अपयशी ठरले. संपूर्ण आफ्रिकन संघ २४६ धावांवर गुंडाळला गेला, ज्यामुळे भारताला लक्ष्य सहज गाठता आले.

प्रथम फलंदाजी करताना, दीप्ती शर्माने अंतिम सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध ५८ चेंडूत ५८ धावा केल्या, त्यात तीन चौकार आणि एक षटकार मारला. तिने रिचा घोषसह संघाला एकूण २९८ धावांपर्यंत पोहोचवण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली. तिच्या फलंदाजीनंतर, तिची गोलंदाजी कामगिरी देखील अतुलनीय होती, तिने ९.३ षटकांत ५ बळी घेतले. दक्षिण आफ्रिकेच्या फलंदाजी क्रमाला मोडून काढण्यात दीप्तीने महत्त्वाची भूमिका बजावली. deepti-sharmas-world-record आफ्रिकन संघाच्या फलंदाजांना धावा काढण्यासाठी संघर्ष करावा लागला. तिला शफाली वर्माने चांगली साथ दिली, तिने दोन विकेट घेतल्या. दीप्ती शर्मा पुरुष असो वा महिला, कोणत्याही एकदिवसीय नॉकआउट सामन्यात अर्धशतक आणि पाच विकेट घेणारी पहिली खेळाडू ठरली. तिने तिच्या दमदार कामगिरीने हा विश्वविक्रम केला. तिच्या आधी कोणत्याही खेळाडूने एकदिवसीय नॉकआउट सामन्यात ही कामगिरी केली नव्हती. दीप्तीने २०२५ च्या महिला विश्वचषकात असाधारण कामगिरी केली आणि तिची प्रभावी कामगिरी अंतिम फेरीतही कायम राहिली.
दीप्ती शर्माने २०२५ च्या महिला विश्वचषकात एकूण नऊ सामने खेळले, २१५ धावा केल्या आणि तीन अर्धशतके केली. तिने तिच्या गोलंदाजीचे कौशल्य देखील दाखवले, २२ विकेट घेतल्या, जे २०२५ च्या महिला विश्वचषकात सर्वाधिक आहेत. तिच्या उत्कृष्ट फलंदाजी आणि शक्तिशाली गोलंदाजीसाठी तिला प्लेअर ऑफ द टूर्नामेंट पुरस्कार देखील मिळाला. स्मृती मानधना आणि शफाली वर्मा यांनी दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या सामन्यात उत्कृष्ट खेळी केली. deepti-sharmas-world-record या खेळाडूंनी पहिल्या विकेटसाठी १०४ धावांची भागीदारी केली आणि मोठ्या धावसंख्येचा पाया रचला. त्यांनी ७८ चेंडूत एकूण ८७ धावा केल्या, ज्यात सात चौकार आणि दोन षटकारांचा समावेश होता. दीप्ती शर्माने ५८ धावा केल्या. या खेळाडूंमुळेच प्रथम फलंदाजी करणाऱ्या भारतीय संघाने एकूण २९८ धावा केल्या. दरम्यान, आफ्रिकन संघासाठी कर्णधार लॉरा वोल्वार्डने १०१ धावा केल्या, परंतु तिला इतर खेळाडूंकडून साथ मिळाली नाही. यामुळे संघाचा पराभव झाला.