एशिया कप ट्रॉफी वादावर नवे वादळ! ICC बैठकीतून दूर राहणार मोहसिन नकवी?

    दिनांक :04-Nov-2025
Total Views |
नवी दिल्ली, 
asia-cup-trophy-controversy भारतीय संघाने एशिया कप 2025 जिंकूनही अजूनपर्यंत विजेतेपदाची ट्रॉफी हातात घेतलेली नाही, आणि या विषयावर भारत व पाकिस्तानमध्ये तणावाचे वातावरण निर्माण झाले आहे. बीसीसीआयने (बीसीसीआई) एशियन क्रिकेट कौन्सिल (एसीसी) ला वारंवार पत्रव्यवहार करूनही ट्रॉफी हस्तांतरित करण्यात आली नाही. यामागे मुख्य कारण मानले जात असलेले व्यक्ती म्हणजे पीसीबी (पीसीबी) अध्यक्ष आणि एसीसीचे सध्याचे प्रमुख मोहसिन नकवी.
 
asia-cup-trophy-controversy
 
दरम्यान, अशी माहिती समोर आली आहे की मोहसिन नकवी आगामी आयसीसी कार्यकारी समितीच्या बैठकीस गैरहजर राहू शकतात. पाकिस्तानमधील राजकीय घडामोडींमुळे ते दुबईत सुरू असलेल्या या चार दिवसांच्या महत्त्वपूर्ण बैठकीला उपस्थित राहणार नाहीत, अशी शक्यता व्यक्त होत आहे. हाच तो मंच आहे जिथे बीसीसीआय एशिया कप ट्रॉफी प्रकरणावर ठोस भूमिका घेणार आहे. asia-cup-trophy-controversy स्रोतांच्या माहितीनुसार, नकवी सध्या पाकिस्तानचे गृह मंत्री म्हणूनही जबाबदारी सांभाळत आहेत, आणि गेल्या वर्षी जय शाह एसीसी अध्यक्ष झाल्यापासून त्यांनी आयसीसीच्या कोणत्याही बैठकीत प्रत्यक्ष हजेरी लावलेली नाही. त्यांच्या अनुपस्थितीत पीसीबीचे चीफ ऑपरेटिंग ऑफिसर सुमैर सैयद पाकिस्तानी प्रतिनिधी म्हणून सहभागी होणार आहेत.
एशिया कप ट्रॉफी सध्या दुबईतील एसीसी मुख्यालयात सीलबंद स्थितीत ठेवण्यात आली आहे, आणि नकवी यांनी ती भारतीय संघाला त्यांच्या हातूनच देण्याचा आग्रह धरला आहे. asia-cup-trophy-controversy बीसीसीआयने ही ट्रॉफी मुंबईत पाठविण्याची मागणी केली होती, पण नकवी यांनी ती 10 नोव्हेंबर रोजी दुबईत आयोजित समारंभातच सुपूर्द करण्याचा निर्णय घेतला आहे. फायनल सामन्यानंतर भारतीय खेळाडूंनी मोहसिन नकवींच्या भारतविरोधी विधानांमुळे त्यांच्या हातून ट्रॉफी घेण्यास नकार दिला होता, आणि याच कारणामुळे हा वाद दिवसेंदिवस तीव्र होत आहे.