मॉस्को,
body-of-indian-student-missing-found रशियामध्ये बेपत्ता भारतीय विद्यार्थी अजित सिंग चौधरीचा मृत्यू झाल्याची माहिती आहे. अजित १९ दिवसांपूर्वी बेपत्ता झाला होता. परराष्ट्र मंत्रालयाने अजितचा मृतदेह भारतात आणण्यासाठी प्रयत्न तीव्र केले आहेत. अजित २०२३ पासून रशियातील उफा येथील बश्कीर स्टेट मेडिकल युनिव्हर्सिटीमध्ये एमबीबीएसचे शिक्षण घेत होता. राजस्थानातील अलवर येथील रहिवासी अजित चौधरी १९ ऑक्टोबर रोजी सकाळी ११ वाजताच्या सुमारास दूध खरेदी करण्यासाठी आपल्या वसतिगृहातून बाहेर पडला.
रशियातील भारतीय दूतावासाने कुटुंबाला कळवले आहे की बेपत्ता विद्यार्थी अजित चौधरीचा मृतदेह धरणात सापडला आहे. अजितसोबत शिकणाऱ्या इतर विद्यार्थ्यांनी मृतदेहाची ओळख पटवली आहे. रशियन सरकारशी चर्चा आणि शवविच्छेदन तपासणीनंतर, मृतदेह भारतात परत आणण्याची प्रक्रिया सुरू होईल. मृतदेह भारतात परत आणण्यासाठी तीन ते चार दिवस लागू शकतात. अलवर सारस डेअरीचे अध्यक्ष नितीन सांगवान यांनी सांगितले की अजित चौधरीचा मृतदेह पांढऱ्या नदीला लागून असलेल्या धरणात सापडला आहे. body-of-indian-student-missing-found १९ दिवसांपूर्वी नदीकाठी चौधरीचे कपडे, मोबाईल फोन आणि बूट सापडले होते. अजित वैद्यकीय शिक्षणाच्या तिसऱ्या वर्षात होता. कुटुंबाला त्याला डॉक्टर होताना पहायचे होते. अजितच्या कुटुंबाकडे २० बिघा जमीन होती, त्यापैकी ३ बिघा जमीन विकून त्यांनी अजितला रशियाला शिक्षणासाठी पाठवले.
अजितच्या मृत्यूची बातमी मिळताच कफनवाडा गावात शोकाचे वातावरण पसरले आहे. body-of-indian-student-missing-found गावकरी आणि नातेवाईक कुटुंबाचे सांत्वन करत आहेत. अजितने १९ ऑक्टोबर रोजी मोबाईल फोनद्वारे त्याच्या कुटुंबाशी शेवटचे बोलणे केले होते, ज्यामध्ये त्याने पुढच्या महिन्यात भारतात परतण्याचे आश्वासन दिले होते आणि सर्वांना दिवाळीच्या शुभेच्छा दिल्या होत्या. अजितच्या वडिलांनी यापूर्वी काहीतरी अनुचित घडण्याची भीती व्यक्त केली होती.