"माझ्या सासूकडे माझे प्राइवेट व्हिडिओ"; भारतीय सासूकडून परदेशी सुनेवर छळ

    दिनांक :07-Nov-2025
Total Views |
मुरादाबाद,  
mother-in-law-harasses-daughter-in-law उत्तर प्रदेशातील मुरादाबाद येथे एका इराणी नागरिक महिलेने आपल्या सासरच्यांवर मानसिक छळ आणि ब्लॅकमेलिंगचे गंभीर आरोप केले आहेत. फैजा अरवांदी (Faizeh Arvandi) नावाच्या या इराणी महिलेचा विवाह स्थानिक युट्युबर पंकज दिवाकर याच्याशी प्रेमविवाहाने झाला होता. गुरुवारी फैजा आपल्या पतीसोबत महिला पोलीस ठाणे आणि नंतर एसपी सिटी कार्यालयात पोहोचली आणि तिने आपल्या सास, नणंद व नणंदोईविरुद्ध तक्रार दाखल केली.
 
 
mother-in-law-harasses-daughter-in-law
 
फैजाचा आरोप आहे की तिच्या सासूने तिचे खाजगी फोटो आणि व्हिडिओ चोरीने काढले आणि आता त्या माध्यमातून तिला ब्लॅकमेल केले जात आहे. तक्रारीत फैजाने सांगितले की, तिची सासू कुंता देवी हिने तिच्या गोपनीयतेचे उल्लंघन केले आणि घराच्या आतून चोरीने तिचे आपत्तिजनक फोटो घेतले. इतकेच नव्हे, काही फोटो त्यांनी व्हॉट्सअॅप स्टेटसवरही टाकले, असा धक्कादायक आरोप तिने केला आहे. फैजाला भीती आहे की तिच्या पतीच्या जुन्या मोबाईल फोनमध्येही तिचे काही खाजगी फोटो आहेत, ज्यांचा गैरवापर सासू करू शकतात. या संपूर्ण प्रकारामुळे फैजाच्या सामाजिक प्रतिमेला धक्का बसला असून तिला तीव्र मानसिक त्रास सहन करावा लागत आहे. तक्रारीत फैजाने आणखी नमूद केले की, तिच्या सासू आणि कुटुंबातील सदस्य सतत तिचा अपमान करतात आणि धमक्या देतात. mother-in-law-harasses-daughter-in-law तिला वारंवार “तू आपल्या बापाच्या घरी काय आणलं आहेस?” असे तुच्छ तोंडी टोमणे मारले जातात. फैजा आणि पंकज यांच्या मते, सासू कुंता देवीने  आपल्या मुलांमार्फत (ज्यांची प्रवृत्ती गुन्हेगारी असल्याचे सांगितले जाते) तिला धमकावले, ज्यामुळे दोघेही सतत भीतीत जगत होते.
 
या कौटुंबिक तणावामुळे आणि मानसिक दडपणामुळे फैजा आणि तिच्या पतीने मुरादाबादमध्ये चालवत असलेले त्यांचे कॅफे बंद केले आहे. फैजा म्हणाली की, “भारतात सतत मानसिक छळ आणि सामाजिक दबाव झेलत असल्याने आम्ही आता इराणला परत जाण्याची तयारी करत आहोत.” फैजा अरवांदी ही मूळची इराणमधील हमदान शहराची रहिवासी असून तिथे ती सरकारी शिक्षिका होती. पंकज दिवाकर हा मुरादाबादच्या सिव्हिल लाईन परिसरातील रहिवासी आणि युट्युबर आहे. दोघांची ओळख २०२२ मध्ये फेसबुकवर झाली, त्यानंतर २०२३ मध्ये फैजा भारतात आली आणि २०२४ मध्ये लॉन्ग-टर्म व्हिसावर आल्यानंतर दोघांनी हिंदू पद्धतीने तसेच कोर्ट मॅरेज करून विवाह केला. mother-in-law-harasses-daughter-in-law दुसरीकडे, फैजाने केलेले सर्व आरोप सासू कुंता देवीने फेटाळले आहेत. तिचे म्हणणे आहे की, “उलट सून मला मारहाण करते आणि इंग्रजीत शिवीगाळ करते.” कुंता देवी हिने असा दावाही केला की, तिची सून त्यांचे वडिलोपार्जित घर विकून त्यांच्या मुलाला इराणला घेऊन जाऊ इच्छिते.