पणजी,
hotels-pubs-nightclubs-restrictions : गोव्यात अलिकडेच लागलेल्या भीषण आगीनंतर, राज्य सरकारने एक मोठा निर्णय घेतला आहे. गोव्यातील सर्व हॉटेल्स, पब, नाईटक्लब आणि रेस्टॉरंट्समध्ये आता फटाके, इलेक्ट्रॉनिक फटाके आणि आगीचे खेळ वापरण्यास बंदी घालण्यात आली आहे.
हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की ६ डिसेंबर रोजी उत्तर गोव्यातील अर्पोरा येथील "बर्च बाय रोमियो लेन" नाईटक्लबमध्ये लागलेल्या भीषण आगीत २५ जणांचा दुर्दैवी मृत्यू झाला. दरम्यान, गोव्याचे मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत यांनी बुधवारी अधिकाऱ्यांसह आणि पर्यटन क्षेत्रातील भागधारकांसोबत उच्चस्तरीय बैठक घेतली.
मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत यांच्या कडक सूचना
बैठकीत उपस्थित असलेल्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, "मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत यांनी उपस्थित अधिकाऱ्यांना स्पष्टपणे सांगितले की राज्यात अशी दुर्घटना पुन्हा घडू नये म्हणून विविध उपाययोजना करण्यात आल्या आहेत आणि त्यांची काटेकोरपणे अंमलबजावणी केली पाहिजे."
अधिकाऱ्यांनी सांगितले की नाईटक्लब घटनेनंतर राज्य सरकारने आधीच अनेक आदेश जारी केले आहेत आणि उच्चस्तरीय दंडाधिकारी चौकशी समिती आणि अग्निसुरक्षा ऑडिट समिती सारख्या समित्या स्थापन करण्यात आल्या आहेत.
मुख्यमंत्र्यांनी सर्व विभागांना स्पष्ट सूचना दिल्या, "मुख्यमंत्र्यांनी सर्व विभागांना आदेश दिले आहेत की, विशेषतः ख्रिसमस आणि नवीन वर्षात गोव्यात येणाऱ्या पर्यटकांच्या मोठ्या संख्येचा विचार करता, कोणतीही हलगर्जीपणा करू नये."
गोवा पोलिसांनी अजय गुप्ता यांना ट्रान्झिट रिमांड मंजूर केला
दरम्यान, दिल्ली न्यायालयाने बुधवारी "बर्च बाय रोमियो लेन" नाईटक्लबचे सह-मालक अजय गुप्ता यांना ३६ तासांचा ट्रान्झिट रिमांड गोवा पोलिसांना दिला.