नवी दिल्ली,
Shreyas Iyer : आयपीएल २०२६ चा लिलाव १६ डिसेंबर रोजी अबू धाबी येथे होणार आहे. यावेळी, एक मिनी-लिलाव होणार आहे आणि त्यात स्टार भारतीय फलंदाज श्रेयस अय्यर सहभागी होण्याची अपेक्षा आहे. पंजाब किंग्जचा कर्णधार श्रेयस अय्यर संघाच्या प्रतिनिधी मंडळाचे नेतृत्व करण्यासाठी अबू धाबी येथे येण्याची अपेक्षा आहे. ऑस्ट्रेलिया दौऱ्यादरम्यान झालेल्या दुखापतीमुळे अय्यर सध्या क्रिकेटपासून दूर आहे. फ्रँचायझींना बीसीसीआयला त्यांच्या लिलाव प्रतिनिधींची यादी सादर करण्याची अंतिम तारीख १० डिसेंबर होती. बोर्ड सूत्रांनुसार, पंजाब किंग्जने त्यांचा कर्णधार श्रेयस अय्यरचे नाव या यादीत समाविष्ट केले आहे. बीसीसीआय आणि लिलाव मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार, जास्तीत जास्त आठ संघ सदस्यांना लिलाव हॉलमध्ये परवानगी आहे, तर अतिरिक्त सहा सदस्यांना बाहेर परवानगी आहे.
अय्यर लिलावात प्रमुख भूमिका बजावू शकतो
क्रिकबझच्या वृत्तानुसार, सूत्रांचे म्हणणे आहे की जोपर्यंत योजनांमध्ये शेवटच्या क्षणी बदल होत नाहीत तोपर्यंत अय्यर अबू धाबीमधील लिलावात उपस्थित राहील. गेल्या हंगामात पंजाबला अंतिम फेरीत पोहोचवणारा अय्यर ऑस्ट्रेलियातील अलिकडच्या एकदिवसीय मालिकेपासून दुखापतीमुळे खेळू शकत नाही. जर अय्यर अबूधाबीला पोहोचला तर तो लिलावात सहभागी होणारा तिसरा कर्णधार ठरेल. यापूर्वी गौतम गंभीर आणि ऋषभ पंत यांनी कर्णधार म्हणून लिलावात भाग घेतला आहे.
पंजाब फ्रँचायझीचे मुख्य प्रशिक्षक रिकी पॉन्टिंग अबूधाबीला जाण्याची शक्यता खूपच कमी आहे. रिकी पॉन्टिंग सध्या ऑस्ट्रेलियन चॅनल सेव्हन नेटवर्कसाठी अॅशेस समालोचक म्हणून काम करत आहे आणि तिसरी कसोटी १७ डिसेंबरपासून अॅडलेडमध्ये सुरू होणार आहे. असे मानले जाते की पॉन्टिंगची अनुपस्थिती केवळ त्याच्या समालोचन कर्तव्यांमुळे नाही, कारण पंजाब किंग्जकडे लिलावात खेळाडू खरेदी करण्यासाठी लक्षणीय रक्कम नाही. संघाकडे ₹११.५ कोटी (₹१.१५ कोटी) शिल्लक आहेत आणि ते दोन परदेशी खेळाडूंसह जास्तीत जास्त चार खेळाडू खरेदी करू शकतात.
लँगर आणि टॉम मूडी देखील उपस्थित राहतील
दुसरीकडे, ऑस्ट्रेलियाचे सहाय्यक प्रशिक्षक डॅनियल व्हेटोरी लिलावात उपस्थित राहतील. अॅशेस मालिकेदरम्यान क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाच्या परवानगीने त्याने अबू धाबीला जाण्याचा निर्णय घेतला आहे. क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाच्या प्रवक्त्याने दिलेल्या माहितीनुसार, गेल्या वर्षी बॉर्डर-गावस्कर ट्रॉफी दरम्यान जेद्दाह येथे झालेल्या लिलावात व्हेटोरी सहभागी झाला होता त्याप्रमाणेच व्यवस्था असेल. यावेळी लिलावात ऑस्ट्रेलियातील अनेक मोठी नावे दिसतील. लखनौ सुपर जायंट्सचे मुख्य प्रशिक्षक जस्टिन लँगर आणि फ्रँचायझीचे ग्लोबल डायरेक्टर ऑफ क्रिकेट टॉम मूडी लिलावाच्या टेबलावर उपस्थित असतील.