ममता बॅनर्जींना अटक करा!

मेस्सी स्टेडियम गोंधळाबद्दल आसामचे मुख्यमंत्री हिमंता सरमाची थेट मागणी

    दिनांक :14-Dec-2025
Total Views |
कोलकाता,
Kolkata stadium incident, फुटबॉल जगतातील आघाडीचा खेळाडू लिओनेल मेस्सीचा पहिला भारत दौरा कोलकाता लेगमध्ये प्रेक्षकांसाठी अपेक्षित ठरला होता, मात्र सॉल्ट लेक स्टेडियमवरील कार्यक्रमाने राज्याच्या प्रशासनाला घोटाळ्याच्या सावल्याखाली आणले आहे. कार्यक्रमाच्या वेळी व्हीआयपी व्यवस्थापनामुळे चाहत्यांना मेस्सीची झलकही पाहता आली नाही. या अपयशामुळे प्रेक्षक संतप्त झाले आणि स्टेडियममध्ये तोडफोड व गोंधळ उभा राहिला.
 

Kolkata stadium incident, 
या घटनेनंतर आसामचे मुख्यमंत्री आणि भाजपचे ज्येष्ठ नेते हिमंता बिस्वा सरमाने राज्याच्या कायदा आणि सुव्यवस्थेवर तीव्र टीका केली आहे. शनिवारी मुंबईत पत्रकारांशी बोलताना सरमाने म्हटले, "कोलकातामधील मेस्सीच्या कार्यक्रमात झालेला गोंधळ हे दर्शवतो की, पश्चिम बंगालमध्ये कायद्याचे राज्य पूर्णपणे कोलमडले आहे. राज्याच्या गृहमंत्री आणि पोलीस आयुक्तांना या अपयशासाठी सर्वप्रथम अटक करायला हवी."सरमाने या प्रसंगाची तुलना इतर राज्यांमध्ये मोठ्या कार्यक्रमांचे यशस्वी व्यवस्थापन याशी केली आणि ममता बॅनर्जी यांनी आत्मपरीक्षण करावे, असा सल्ला दिला. त्यांच्या मते, प्रशासनाच्या निष्काळजीपणामुळे मेस्सीसारख्या जागतिक आयकॉनच्या उपस्थितीत कोलकातामध्ये गोंधळ निर्माण होणे अत्यंत लज्जास्पद आहे.
 
 
कार्यक्रमात हजारो Kolkata stadium incident, चाहत्यांनी तिकीट खरेदी करून मोठा खर्च केला होता. मात्र, व्हीआयपी संस्कृतीमुळे मेस्सी मंत्र्यांच्या आणि अधिकाऱ्यांच्या गर्दीत अडकून राहिला आणि सामान्य प्रेक्षकांना त्याची झलकही मिळाली नाही. या घटनेनंतर ममता बॅनर्जी यांनी चाहत्यांची माफी मागत उच्चस्तरीय चौकशीचे आदेश दिले आहेत. मुख्य आयोजकाला अटक करण्यात आली असून, स्टेडियममधील सुरक्षात्मक उपाययोजनांवर देखील गंभीरपणे पुनरावलोकन सुरू आहे.कोलकाता दौऱ्यातील हा गोंधळ राज्यातील प्रशासनाची तयारी, व्हीआयपी संस्कृती आणि प्रेक्षकांच्या अपेक्षांमधील विसंगती उजागर करत आहे. राज्यातील राजकीय वातावरणातही यामुळे मोठा वाद निर्माण झाला असून, विरोधकांकडून केंद्रात आणि राज्यात विविध प्रश्न उपस्थित करण्यात येत आहेत.