लुधियाना,
massive chaos in Ludhiana jail लुधियानातील मध्यवर्ती कारागृहात मंगळवारी संध्याकाळी प्रचंड गोंधळ झाला. कैद्यांच्या दोन गटांमध्ये हिंसक संघर्ष सुरू झाला, तर तुरुंग अधिकारी आणि पोलिस कर्मचाऱ्यांनी परिस्थिती नियंत्रित करण्याचा प्रयत्न केला तेव्हा कैद्यांनी पोलिसांवर हल्ला केला. या हिंसाचारात तुरुंग अधीक्षक कुलवंत सिद्धू यांच्या डोक्यात विटा लागल्याने ते गंभीरपणे जखमी झाले. त्यांना तातडीने एका खाजगी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले असून, त्यांची प्रकृती चिंताजनक आहे.
या हल्ल्यात २०० ते २५० कैद्यांचा सहभाग होता. दुपारी झालेल्या हाणामारीनंतर सायंकाळी ७ वाजता पुन्हा हिंसाचार सुरू झाला. तुरुंग अधीक्षक सिद्धू आणि इतर अधिकाऱ्यांनी परिस्थिती शांत करण्याचा प्रयत्न केला असता, कैद्यांनी त्यांच्यावरही हल्ला केला. एक कैद्याने अधीक्षकाच्या डोक्यावर विटा मारल्यामुळे गंभीर दुखापत झाली, पण अधिकारी पळून जाऊन आपले प्राण वाचवू शकले.
घटनेनंतर तुरुंग परिसरात तणावपूर्ण वातावरण निर्माण झाले आणि सायरन वाजत राहिला. पोलिस आयुक्त स्वपन शर्मा आणि कारागृहमंत्री लालजीत सिंग भुल्लर यांना घटनास्थळी पाठवून संपूर्ण अहवाल मागवण्यात आला. तुरुंगात अतिरिक्त पोलिस दल व रुग्णवाहिका तैनात करण्यात आल्या असून, परिसर पूर्णपणे सील केला गेला आहे. वरिष्ठ पोलिस अधिकारी तिथे तैनात राहून परिस्थितीवर सतत लक्ष ठेवत आहेत. यादरम्यान, या वर्षाच्या सुरुवातीला, सप्टेंबरमध्येही ताजपूर रोड मध्यवर्ती कारागृहात दोन अंडरट्रायल कैद्यांमध्ये हाणामारी झाली होती. त्या वेळी एका कैद्याने धारदार चमच्याने दुसऱ्यावर हल्ला केला, ज्यामुळे गंभीर दुखापत झाली होती.