ईशान किशनचा धडाका! ११ चौकार-३ षटकारांनी पुनरागमनाची चाहूल

    दिनांक :02-Dec-2025
Total Views |
अहमदाबाद,
Ishan Kishan : २ डिसेंबर रोजी सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफीमध्ये झारखंड आणि सौराष्ट्र यांच्यात सामना झाला. अहमदाबाद येथील नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर झारखंडने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. प्रथम फलंदाजी करताना झारखंडने सौराष्ट्रासाठी २१० धावांचे आव्हान ठेवले. झारखंडचा कर्णधार इशान किशनने या सामन्यात झारखंडकडून शानदार फलंदाजी केली, परंतु शतक ठोकण्यात तो कमी पडला. विराट सिंग, रॉबिन मिंज आणि अनुकुल रॉय यांनीही जलद खेळी केली.
 
 
ishan
 
 
इशान किशनबद्दल बोलायचे झाले तर, त्याने उत्कर्ष सिंगसोबत डावाची सुरुवात केली. दुसऱ्या षटकात, संघाला पहिला धक्का बसला जेव्हा उत्कर्ष सिंग ५ चेंडूत ३ धावा काढून बाद झाला. त्यानंतर इशान किशनने विराट सिंग, रॉबिन मिंज आणि अनुकुल रॉयसोबत महत्त्वपूर्ण भागीदारी केली. या सामन्यात इशानने ५० चेंडूत ९३ धावांची धमाकेदार खेळी केली. त्याच्या खेळीदरम्यान त्याने १८६ च्या स्ट्राईक रेटसह ११ चौकार आणि ३ षटकार मारले. विराट सिंगने १४ चेंडूत २० धावा केल्या, ज्यामध्ये २ चौकार आणि १ षटकार होता. रॉबिन मिंझने १८ चेंडूत २८ धावा केल्या. अनुकुल रॉयनेही १८ चेंडूत २७ धावांचे योगदान दिले.
इशान किशन बऱ्याच काळापासून टीम इंडियामधून बाहेर आहे. तो सातत्याने चांगल्या खेळी खेळत आहे, भारतीय संघात पुनरागमनाची आशा बाळगून आहे. यापूर्वी, इशान किशनने त्रिपुराविरुद्धच्या सामन्यात ५० चेंडूत ११३ धावा केल्या होत्या. आता, दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या टी२० मालिकेसाठी इशानला संघात स्थान मिळेल का हे पाहायचे आहे. तो शेवटचा २०२३ मध्ये भारतीय संघाकडून खेळला होता.
झारखंड आणि सौराष्ट्र यांच्यातील सामन्यात चेतन सकारिया सौराष्ट्राकडून सर्वात यशस्वी गोलंदाज ठरला. त्याने त्याच्या चार षटकांच्या स्पेलमध्ये ४२ धावा देऊन ३ बळी घेतले. जयदेव उनाडकट, चिराग जानी, धर्मेंद्र सिंग जडेजा आणि पार्श्वराज राणा यांनी प्रत्येकी एक बळी घेतला. सौराष्ट्र २१० धावांचे लक्ष्य गाठू शकेल का हे पाहणे बाकी आहे.