जावा,
road-accident-in-indonesia इंडोनेशियात एक भयानक रस्ता अपघात झाला आहे. जावाच्या मुख्य बेटावर झालेल्या अपघातात किमान १६ जणांचा मृत्यू झाला आहे आणि अनेक प्रवासी जखमी झाले आहेत. टोल रोडवर चालकाचा बसवरील ताबा सुटल्याने हा अपघात झाला. बस प्रथम काँक्रीटच्या दुभाजकाला धडकली आणि नंतर उलटली.
इंडोनेशियातील अपघाताला उत्तर देताना अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, बचाव पथके घटनास्थळी पोहोचली आहेत. शोध आणि बचाव संस्थेचे प्रमुख बुडिओनो यांनी सांगितले की, बसमध्ये ३४ जण होते. road-accident-in-indonesia त्यांनी सांगितले की, आंतर-प्रांतीय बस राजधानी जकार्ताहून देशाच्या प्राचीन शहर योग्याकार्ता येथे जात असताना मध्य जावामधील सेमारंग येथील क्राप्याक टोलवेवरील वळणावर उलटली.
बुडिओनो म्हणाले की, अपघातानंतर सुमारे ४० मिनिटांनी पोलिस आणि बचाव पथके घटनास्थळी पोहोचली आणि सहा प्रवाशांचे मृतदेह बाहेर काढले. road-accident-in-indonesia बुडिओनो म्हणाले की, रुग्णालयात नेत असताना किंवा उपचारादरम्यान इतर १० जणांचा मृत्यू झाला. त्यांनी सांगितले की, जवळच्या दोन रुग्णालयात उपचार घेत असलेल्या १८ जणांपैकी पाच जणांची प्रकृती गंभीर आहे आणि १३ जणांची प्रकृती अतिशय गंभीर आहे. "अपघात इतका भीषण होता की अनेक प्रवासी बसमधून खाली फेकले गेले आणि बसमध्ये अडकले," बुडिओनो म्हणाले. दूरचित्रवाणी बातम्यांनुसार बस बाजूला उलटल्याचे दिसून आले. पोलिस आणि रस्त्यावरून जाणारे लोक, राष्ट्रीय शोध आणि बचाव संस्थेचे कर्मचारी देखील घटनास्थळी होते.