मेस्सीला भारत दौऱ्यासाठी किती कोटी रुपये मिळाले? अहवालातून उघड माहिती

    दिनांक :22-Dec-2025
Total Views |
नवी दिल्ली, 
messi-fee-for-india-tour जगातील महान फुटबॉलपटूंपैकी एक असलेला लिओनेल मेस्सी त्याच्या भारत दौऱ्यासाठी चर्चेत आहे. इंडिया GOAT टूर २०२५ अंतर्गत तो तीन दिवसांच्या भारत दौऱ्यासाठी आला होता. त्याने प्रथम कोलकाता, नंतर हैदराबाद, मुंबई आणि शेवटी दिल्लीला भेट दिली. या भेटीदरम्यान तो अनेक प्रमुख व्यक्तींना भेटला. तथापि, कोलकाता येथील स्टेडियममधून लवकर निघून गेल्यानंतर चाहत्यांनी गोंधळ घातला आणि स्टेडियमच्या खुर्च्याही फोडल्या. त्यानंतर, कार्यक्रमाचा मुख्य आयोजक सतद्रु दत्ताला  कोलकाता विमानतळावर अटक करण्यात आली. त्याने आता मेस्सीला त्याच्या भारत दौऱ्यासाठी किती पैसे देण्यात आले होते याचा खुलासा केला आहे.
 
messi-fee-for-india-tour
 
पीटीआयच्या वृत्तानुसार, सतद्रु दत्ताने एसआयटीच्या चौकशीत म्हटले आहे की लिओनेल मेस्सीला त्याच्या भेटीसाठी अंदाजे ₹८९ कोटी देण्यात आले होते, तर ₹११ कोटी भारत सरकारला कर म्हणून देण्यात आले होते. अशा प्रकारे, त्याने एकूण ₹१०० कोटी खर्चाची नोंद केली आहे. खर्च केलेल्या निधीपैकी ३० टक्के निधी प्रायोजकांकडून आला होता, तर उर्वरित ३० टक्के निधी तिकीट खरेदीतून आला होता, असेही उघड झाले आहे. एसआयटी अधिकाऱ्यांनी दत्ताच्या गोठवलेल्या बँक खात्यांमधून २० कोटींहून अधिक रक्कम वसूल केली. लिओनेल मेस्सीने त्याच्या भारत दौऱ्याच्या पहिल्या टप्प्यात कोलकाताला भेट दिली होती, जिथे चाहते आधीच नेताजी सुभाषचंद्र बोस विमानतळावर त्याला पाहण्यासाठी उत्सुकतेने वाट पाहत होते. messi-fee-for-india-tour मेस्सी येताच त्यांच्या आनंदाला पारावार उरला नाही. त्याने लेक सिटीमध्ये स्वतःच्या ७० फूट उंच पुतळ्याचे अनावरणही केले. नंतर, कोलकाता येथील सॉल्ट लेक स्टेडियममध्ये त्याचा एक कार्यक्रम होता. तो आल्यावर स्टेडियमच्या मैदानावर अनेक लोकांनी त्याला घेरले. त्यानंतर तो लगेच निघून गेला.
एवढेच झाले आणि मेस्सीची एक झलक पाहण्यासाठी महागडी तिकिटे खरेदी करणारे चाहते निराश झाले आणि त्यांनी स्टेडियमची तोडफोड करण्यास सुरुवात केली. त्यांनी पाण्याच्या बाटल्या फेकल्या आणि खुर्च्या उखडल्या. messi-fee-for-india-tour त्यानंतर ते मैदानावर जमले आणि पोलिस त्यांना नियंत्रित करू शकले नाहीत. त्यानंतर गोंधळाची मोठ्या प्रमाणात टीका झाली आणि मुख्य आयोजकाला अटक करण्यात आली. मेस्सीने नंतर हैदराबाद, मुंबई आणि दिल्लीला भेट दिली, परंतु त्याचे कार्यक्रम तेथे शांततेत पार पडले.