मुंबई,
alliance-between-shiv-sena-and-mns महाराष्ट्राच्या राजकारणात सुमारे २० वर्षांनंतर एक मोठा आणि ऐतिहासिक वळण आले आहे. शिवसेना (यूबीटी)चे प्रमुख उद्धव ठाकरे आणि महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना (मनसे)चे अध्यक्ष राज ठाकरे अखेर एकत्र आले आणि बुधवारी राजकीय गटबंधनाचे अधिकृत जाहीर झाले. मुंबईतील हॉटेल ब्लू सीमध्ये पार पडलेल्या पत्रकार परिषदेत ठाकरे बंधूंनी या गटबंधनाची अधिकृत घोषणा केली. या निर्णयाने राज्याच्या राजकारणात हलचाल माजवली असून, आगामी निवडणुकांच्या पार्श्वभूमीवर त्यास अत्यंत महत्त्वाचे मानले जात आहे.

उद्धव ठाकरे म्हणाले की, दोघांची विचारधारा एकसमान आहे. त्यांनी मराठ्यांच्या संघर्ष आणि बलिदानांची आठवण करून दिली आणि सांगितले, “आज आम्ही दोघेही एकत्र आहोत. एकत्र राहण्यासाठीच आम्ही एकत्र आलो आहोत.” उद्धव ठाकरे यांनी पुढे सांगितले की, दिल्लीमध्ये बसलेले लोक त्यांना विभाजित करण्याचा प्रयत्न करत आहेत. alliance-between-shiv-sena-and-mns त्यामुळे या वेळेस कोणत्याही प्रकारे विभाजन होऊ नये, कारण केलेल्या बलिदानांचा अपमान होईल. याचवेळी, राज ठाकरे म्हणाले की महाराष्ट्र आणि मुंबई कोणत्याही भांडणापेक्षा मोठे आहेत. त्यांनी पुन्हा सांगितले की आज ठाकरे बंधू एकत्र आहेत आणि सीट-शेअरिंगचा मुद्दा फारसा महत्वाचा नाही.
शिवसेना (यूबीटी)चे राज्यसभा खासदार संजय राऊत म्हणाले की, हा खूप महत्वाचा दिवस आहे. संपूर्ण बालासाहेब ठाकरे कुटुंब एकत्र आले आहे. हा एक पारिवारिक मिलन असून त्याचवेळी राजकीय गटबंधनही आहे. यामुळे बीएमसी आणि इतर नगर निगम निवडणुकांमध्ये मोठा फायदा मिळणार आहे. संजय राऊत यांनी स्पष्ट केले की, उद्धव ठाकरे आणि राज ठाकरे बीएमसी निवडणुकीत विजयी होतील. ठाकरे बंधू २० वर्षांनंतर पुन्हा एकत्र आले आहेत. alliance-between-shiv-sena-and-mns दोन्ही पक्षांमध्ये सीट-शेअरिंगवरही करार झाला आहे. संजय राऊत यांनी शिवतीर्थ येथे जाऊन राज ठाकरे यांची भेट घेतली, तर त्याच दिवशी राज ठाकरे पक्षाचे नेते मातोश्रीत जाऊन उद्धव ठाकरे यांची भेट घेतली. संजय राऊत यांनी शिवसेना (यूबीटी) आणि MNS कोणत्या नगरपालिकांमध्ये एकत्र निवडणूक लढवतील, हेही स्पष्ट केले. मुंबई, ठाणे, नवी मुंबई, कल्याण-डोंबिवली, मीरा-भाईंदर, नाशिक आणि पुणे महानगरपालिकांमध्ये दोन्ही पक्ष गटबंधनात मैदानात उतरतील.