नवी दिल्ली,
murder-of-deepu-in-bangladesh बांगलादेशमध्ये हिंदूंविरुद्धच्या हिंसक घटना सतत सुरू आहेत. मैमनसिंगमध्ये अलिकडेच झालेल्या हिंदू तरुण दीपू चंद्र दासच्या हत्येचा भारत सरकारने निषेध केला आहे. २७ वर्षीय दीपू चंद्र दासच्या हत्येबाबत परराष्ट्र मंत्रालयाने म्हटले आहे की, "मैमनसिंगमध्ये अलिकडेच झालेल्या हिंदू तरुणाच्या भयानक हत्येचा आम्ही निषेध करतो आणि आशा करतो की गुन्हेगारांना न्याय मिळेल." युनूस सरकारचा पर्दाफाश करताना भारताने म्हटले आहे की अंतरिम सरकारच्या कार्यकाळात अल्पसंख्याकांविरुद्ध २,९०० हून अधिक हिंसाचाराच्या घटना घडल्या आहेत.
परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते रणधीर जयस्वाल यांनी शुक्रवारी पत्रकारांना सांगितले की, "बांगलादेशमध्ये अल्पसंख्याकांविरुद्धच्या हिंसाचाराच्या घटनांना मीडिया अतिशयोक्ती किंवा राजकीय हिंसाचार म्हणून नाकारता येणार नाही. murder-of-deepu-in-bangladesh बांगलादेशमध्ये अंतरिम सरकार स्थापन झाल्यापासून, हत्या, जाळपोळ आणि जमीन हडपण्याच्या २,९०० घटना घडल्या आहेत." त्यांनी सांगितले की, भारत गुन्हेगारांना न्याय मिळवून देण्याची मागणी करतो.
बांगलादेश नॅशनलिस्ट पार्टीचे नेते तारिक रहमान बांगलादेशात परतल्यावर त्यांनी सांगितले की भारत मुक्त, निष्पक्ष आणि समावेशक निवडणुकांना पाठिंबा देतो. murder-of-deepu-in-bangladesh शिवाय, भारत स्थिर आणि शांततापूर्ण बांगलादेश इच्छितो आणि त्याच्या शेजारील देशाशी संबंध मजबूत करतो. प्रवक्त्यांनी सांगितले की भारताचा असा विश्वास आहे की सर्व पक्षांनी निवडणुकीत भाग घेतला पाहिजे. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की बांगलादेशमध्ये अलिकडच्या काळात हिंदू समुदायाच्या दोन सदस्यांची हत्या करण्यात आली आहे. बांगलादेशातील मुख्य राजकीय पक्ष अवामी लीगलाही निवडणूक लढवण्यास मनाई करण्यात आली आहे.
१८ डिसेंबरच्या रात्री, इस्लामचा अपमान केल्याच्या आरोपाखाली बांगलादेशमध्ये दीपू चंद्र दास नावाच्या एका तरुणाची हत्या करण्यात आली. आरोप झाले तेव्हा तो एका कारखान्यात काम करत होता. murder-of-deepu-in-bangladesh त्यानंतर जमावाने त्याचे कपडे काढून त्याला मारहाण केली. त्याचा मृतदेह चौकाचौकात झाडाला लटकवण्यात आला आणि नंतर जाळून टाकण्यात आला. तथापि, पोलिसांनी स्पष्ट केले की आरोपांना समर्थन देणारे कोणतेही पुरावे सापडले नाहीत. रॅपिड अॅक्शन बटालियनचे कंपनी कमांडर मोहम्मद शमसुझ्झमान यांनी सांगितले की प्रत्येकजण म्हणत आहे की त्यांनी त्याला असे बोलताना ऐकले नाही.
दीपूच्या हत्येनंतर आणखी एका हिंदू तरुणाची हत्या करण्यात आली. murder-of-deepu-in-bangladesh राजबारी जिल्ह्यात जमावाने अमृत मंडल उर्फ सम्राटला मारहाण करून ठार मारले. वृत्तपत्राने पोलिसांच्या हवाल्याने वृत्त दिले आहे की, ही ताजी घटना बुधवारी राजबारी शहरातील पांगशा उपजिल्ह्यात घडली. वृत्तपत्रानुसार, मृताची ओळख अमृत मंडल म्हणून झाली आहे, त्याने एक गुन्हेगारी टोळी तयार केली होती आणि तो खंडणी आणि इतर गुन्हेगारी कारवायांमध्ये सहभागी होता. गेल्या वर्षी ऑगस्टमध्ये तत्कालीन पंतप्रधान शेख हसीना यांना पदच्युत केल्यानंतर, बांगलादेशातील अल्पसंख्याक समुदायांविरुद्धच्या घटनांच्या मालिकेचा तेथील हिंदू लोकसंख्येवर परिणाम झाला आहे.