मेलबर्न,
Ben Stokes : मेलबर्न क्रिकेट ग्राउंडवर खेळल्या गेलेल्या ऑस्ट्रेलिया आणि इंग्लंडमधील बॉक्सिंग डे कसोटीचा शेवट अशा पद्धतीने झाला ज्याची कोणालाही अपेक्षा नव्हती. पहिल्या दिवसाच्या खेळात एकूण २० विकेट्स पडल्या, तर दुसऱ्या दिवसाच्या खेळातही एकूण १६ विकेट्स पडल्या. इंग्लंडने हा सामना चार विकेट्सने जिंकला. एमसीजीच्या खेळपट्टीभोवती आता बरेच वादंग निर्माण झाले आहेत, इंग्लंडचा कर्णधार बेन स्टोक्सने सामन्यानंतरच्या विधानात क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाला कोपऱ्यात नेण्याचा प्रयत्न केला आहे.
बॉक्सिंग डे कसोटीनंतर मेलबर्न स्टेडियमच्या खेळपट्टीबद्दल बेन स्टोक्सने दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, "खरं सांगायचं तर, तुम्हाला कधीही अशा खेळपट्टीवर खेळायचे नाही. बॉक्सिंग डे कसोटी सामना दोन दिवसांत संपावा असे तुम्हाला वाटत नाही. पण एकदा सामना सुरू झाला की, तुम्ही त्याबद्दल काहीही करू शकत नाही; तुम्हाला दिलेल्या खेळपट्टीवर खेळावे लागेल. पण हे निश्चित आहे की जर हे इतरत्र घडत असते तर खूप गोंधळ उडाला असता." जर एखादा कसोटी सामना इतक्या लवकर संपला तर ते अजिबात चांगले नाही, पण शेवटी, तुम्हाला निकालाची चिंता असते.
कसोटी इतिहासात पहिल्यांदाच, ऑस्ट्रेलियन संघाने फिरकी गोलंदाजीशिवाय सामन्यात एकही षटक खेळले. याचे सर्वात मोठे कारण मेलबर्न क्रिकेट ग्राउंडची खेळपट्टी होती, ज्यावर स्टीव्ह स्मिथने सामन्यानंतर टिप्पणी केली आणि म्हटले की दोन दिवसांत ३६ विकेट्स गमावल्याने स्पष्टपणे दिसून आले की त्यावर खेळणे खूप कठीण आहे. मैदानी कर्मचारी सहसा खेळपट्टीवर ८ मिमी गवत सोडतात, परंतु १० मिमी गवत सोडणे कठीण होते. तथापि, मैदानी खेळाडू नेहमीच शिकत असतात आणि हा सामना त्यांना खूप काही शिकवेल.