मुंबई,
maharashtra-local-body-elections महाराष्ट्रातील स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांदरम्यान काही ठिकाणी थोडासा तणाव दिसून आला, परंतु मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की "एकूणच निवडणुका शांततेत पार पडल्या." त्यांनी स्पष्ट केले की स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुका या मुळात पक्ष कार्यकर्त्यांसाठी निवडणुका आहेत, म्हणून भाजपा-शिंदे गटाने त्यांच्या कार्यकर्त्यांना स्थानिक पातळीवर युती करण्याचे पूर्ण स्वातंत्र्य दिले आहे. फडणवीस यांनी दावा केला की महायुती या निवडणुकीत सुमारे ७५% जागा जिंकणार आहे. मतमोजणीला झालेल्या विलंबाबद्दल मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी नाराजी व्यक्त केली.

न्यायालयाने मूळ ३ डिसेंबर रोजी होणारी मतमोजणी २१ डिसेंबरपर्यंत वाढवली आहे. यावर भाष्य करताना फडणवीस म्हणाले, "न्यायालय आणि निवडणूक आयोग स्वायत्त संस्था आहेत, त्यामुळे त्यांच्या निर्णयांवर जास्त भाष्य करणे योग्य नाही, परंतु निर्णय ज्या पद्धतीने आला आहे ते मला वैयक्तिकरित्या आवडत नाही." मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी विरोधकांवर हल्लाबोल करताना इशारा दिला की, "मी विरोधकांना ईव्हीएम मशीन असलेल्या ठिकाणी त्यांच्या दोन कार्यकर्त्यांना तैनात करण्यास सांगेन. maharashtra-local-body-elections कारण निकाल आमच्या बाजूने येताच, विरोधक पुन्हा एकदा आमच्यावर गैरप्रकाराचा आरोप करू लागतील." फडणवीस यांच्या विधानांवरून स्पष्ट होते की स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांनी महाराष्ट्रातील राजकीय तापमान पुन्हा एकदा वाढवले आहे.
३ डिसेंबर रोजी जाहीर होणाऱ्या स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीच्या निकालांची तारीख बदलून २१ डिसेंबर करण्यात आली आहे. त्यानंतर मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी नाराजी व्यक्त करत म्हटले की, "माझ्या राजकीय अनुभवात पहिल्यांदाच मी असे काही पाहत आहे. maharashtra-local-body-elections निवडणुका आधीच झाल्या आहेत, परंतु निकाल इतक्या दिवसांनी जाहीर होतील. न्यायालयाच्या हस्तक्षेपामुळे निकाल लांबवणे हे लोकशाही व्यवस्थेत बसत नाही." त्यांनी पुढे म्हटले की अशा गोष्टी राजकारणात खोलवर रुजतात, परंतु अनेक उमेदवार आणि कार्यकर्त्यांना याचा सर्वाधिक फटका बसेल.