नागपूरच्या वैद्यकीय क्षेत्राला मोठा धक्का; न्यूरोसर्जन डॉ. चंद्रशेखर पाखमोडे यांचे निधन

    दिनांक :31-Dec-2025
Total Views |
नागपूर,  
dr-chandrashekhar-pakhmode-passes-away नागपूरमधील वैद्यकीय क्षेत्रात डॉ. चंद्रशेखर पाखमोडे यांच्या अकस्मात निधनाने शोककळा पसरली आहे. धंतोली येथील न्यूरॉन हॉस्पिटलशी घनिष्ठ नातं असलेले डॉ. पाखमोडे, हे प्रख्यात न्यूरोसर्जन व न्युरॉलॉजिस्ट, बुधवार, ३१ डिसेंबरच्या पहाटे, हृदयविकाराचा झटका आल्याने ५० वर्षांच्या वयात अचानक निधन पावले.
 
dr-chandrashekhar-pakhmode-passes-away
 
माहितीनुसार, डॉ. पाखमोडे यांना पहाटे अचानक मायोकार्डियल इन्फार्क्शन (हृदयविकाराचा झटका) आला. सुमारे ४.३० ते ६.०० वाजेपर्यंत नागपूरमधील वरिष्ठ कार्डिओलॉजिस्ट व डॉक्टर्स यांनी तातडीने उपचार सुरु केले आणि सीपीआरचा वापर करून प्राण वाचवण्याचा प्रयत्न केला, मात्र सर्व प्रयत्न निष्फळ ठरले. वैद्यकीय क्षेत्रात डॉ. पाखमोडे यांना त्यांच्या क्लिनिकल कौशल्य आणि रुग्णसेवेतील समर्पणासाठी मोठा सन्मान होता. dr-chandrashekhar-pakhmode-passes-away मध्य भारतातील न्युरोलॉजी आणि न्यूरोसर्जरी क्षेत्रातील प्रगत सेवांना त्यांनी घडवून आणण्यास मोलाचा वाटा उचलला होता. त्यांच्या अकस्मात निधनाने नागपूरच्या आरोग्य व्यवस्थेतच नव्हे तर ज्या रुग्णांनी त्यांच्या कौशल्यावर विश्वास ठेवला होता, त्यांच्या जीवनातही मोठी पोकळी निर्माण झाली आहे.
सहकारी आणि वैद्यकीय क्षेत्रातील सदस्यांनी त्यांचे निधन मोठा नुकसान मानले असून, त्यांच्या व्यावसायिक निष्ठा, सहानुभूतिशील दृष्टिकोन आणि न्यूरोसर्जरी क्षेत्रातील योगदानाचा उल्लेख केला आहे. नागपूरमध्ये डॉक्टर्स, रुग्ण आणि शुभेच्छुकांकडून त्यांच्यासाठी शोकसंवेदना व्यक्त होत आहेत. dr-chandrashekhar-pakhmode-passes-away डॉ. पाखमोडे यांचे कौशल्यपूर्ण शस्त्रक्रियेतील योगदान आणि रुग्णसेवेतील आदर्श, पुढील वर्षांपर्यंत स्मरणात राहणार आहे.