वॉशिंग्टन,
Statement by Secretary of State Rubio अमेरिकेचे परराष्ट्र सचिव मार्को रुबियो यांनी बुधवारी इशारा दिला की इस्लामिक अतिरेकी अधिक भूभाग आणि लोकांवर नियंत्रण मिळवण्याचा प्रयत्न करतात, ज्यामुळे अमेरिका आणि पश्चिमेला तात्काळ धोका निर्माण होतो. त्यांच्या मते, कट्टरपंथी इस्लाम फक्त काही भागांवर वर्चस्व गाजवण्यासाठीच नव्हे, तर जागतिक स्तरावर विस्तार करून विविध संस्कृती आणि समाजांवर प्रभुत्व गाजवण्याचे उद्दिष्ट ठेऊन दहशतवाद, खून आणि प्राणघातक हल्ल्यांसाठी तयार आहे.
रुबियो यांनी फॉक्स न्यूजशी बोलताना सांगितले की अमेरिका नायजेरिया आणि इतर देशांमधील ख्रिश्चनांविरुद्ध जाणूनबुजून हिंसाचार करणाऱ्या किंवा वित्तपुरवठा करणाऱ्यांवर व्हिसा निर्बंध लादेल. अमेरिकेचे संरक्षण सचिव पीट हेगसेथ यांनीही नायजेरियाचे राष्ट्रीय सुरक्षा सल्लागार नुहू रिबाडू आणि त्यांच्या टीमशी बैठक केली, ज्यात देशातील ख्रिश्चनांवरील हिंसाचारावर चर्चा झाली.
रुबियो यांनी म्हटले की कट्टरपंथी इस्लामाचे ध्येय फक्त छोट्या खलिफातमध्ये समाधानी राहणे नाही, तर जगभर अधिक भूभाग आणि लोकांवर वर्चस्व प्रस्थापित करणे आहे. ते जगासाठी आणि विशेषतः अमेरिकेसाठी तात्काळ आणि स्पष्ट धोका आहेत. त्यांनी असेही स्पष्ट केले की इस्लामिक अतिरेकी त्यांच्या प्रभावाला वाढवण्यासाठी जे काही करणे आवश्यक असेल ते करतील, आणि अमेरिका या कारवायांचा तीव्र प्रतिसाद देईल.