नवी दिल्ली,
Syed Mushtaq Ali Trophy 2025 : केरळने सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफी २०२५ मध्ये मुंबईचा १५ धावांनी पराभव केला. प्रथम फलंदाजी करताना केरळने १७८ धावा केल्या. त्यानंतर, मुंबईचे बलाढ्य फलंदाज १६३ धावांवर कोसळले. मुंबईकडे अजिंक्य रहाणे, सूर्यकुमार यादव आणि आयुष महात्रेसारखे फलंदाज होते, पण हे खेळाडूही संघाला विजय मिळवून देऊ शकले नाहीत.
सरफराजने अर्धशतक झळकावले
१७९ धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना, आयुष महात्रे केवळ तीन धावांवर बाद झाल्यावर मुंबईची सुरुवात खराब झाली. त्यानंतर अजिंक्य रहाणे आणि सरफराज खानने काही काळ क्रीजवर राहण्याचा प्रयत्न केला. रहाणेने १८ चेंडूत पाच चौकारांसह ३२ धावा केल्या. रहाणेला तरुण गोलंदाज विघ्नेश पुथूरने बाद केले. त्यानंतर सरफराजने संयमी खेळी केली आणि मुंबई लक्ष्याच्या दिशेने वाटचाल करत होती. स्फोटक फलंदाजीसाठी ओळखल्या जाणाऱ्या सूर्यकुमार यादवने चांगली कामगिरी केली नाही. एका टोकाला सरफराजने चांगली साथ दिली असल्याने त्याला जलद धावा काढायला हव्या होत्या. पण तसे झाले नाही. त्याने २५ चेंडूत फक्त ३२ धावा काढल्या. त्यानंतर शिवम दुबे ११ धावांवर बाद झाला. साईराज पाटीलने १३ धावांचे योगदान दिले. मुंबईचे मधल्या फळीतील आणि खालच्या फळीतील फलंदाज अपयशी ठरले. परिणामी, संघ पूर्ण २० षटकेही पूर्ण करू शकला नाही. मुंबईने १९.४ षटकांत १६३ धावा केल्या.
केएम आसिफने पाच विकेट्स घेतल्या
केएम आसिफ केरळसाठी सर्वात मोठा हिरो ठरला. मुंबईचे बलाढ्य खेळाडू त्याच्यासमोर टिकू शकले नाहीत. आसिफने ३.४ षटकांत फक्त २४ धावा दिल्या आणि पाच विकेट्स घेतल्या. विघ्नेश पुथूरनेही दोन विकेट्स घेतल्या. अब्दुल बासित, सैफुद्दीन आणि एमडी निदेश यांनी प्रत्येकी एक विकेट घेतली. या गोलंदाजांनी मुंबईला विजय मिळवण्यापासून रोखले.
केरळने १७८ धावा केल्या
यापूर्वी, केरळसाठी संजू सॅमसनने २८ चेंडूत ४६ धावा केल्या. त्याने त्याच्या डावात आठ चौकार आणि एक षटकार मारला. विष्णू विनोदने ४३ धावांचे योगदान दिले. मोहम्मद अझरुद्दीनने ३२ धावा केल्या. खालच्या फळीत सैफुद्दीनने १५ चेंडूत ३५ धावा केल्या, ज्यात पाच चौकार आणि दोन षटकारांचा समावेश होता. केरळने निर्धारित २० षटकांत १७८ धावा केल्या. मुंबईच्या एकाही गोलंदाजाने चांगली कामगिरी केली नाही.