नवी दिल्ली,
Gary Kirsten : भारतीय संघाने श्रीलंकेच्या संघाला हरवून २०११ चा एकदिवसीय विश्वचषक जिंकला. त्यावेळी टीम इंडियाचे प्रशिक्षक गॅरी कर्स्टन होते आणि त्यांच्या प्रशिक्षणाखाली संघाने २८ वर्षांनी ही मोठी ट्रॉफी जिंकली. ते आता नामिबियाच्या संघात सामील झाले आहे आणि नामिबियाच्या राष्ट्रीय पुरुष संघाचा सल्लागार म्हणून नियुक्त झाले आहे. पुढील वर्षी होणाऱ्या टी२० विश्वचषकाच्या तयारीसाठी ते मुख्य प्रशिक्षक क्रेग विल्यम्ससोबत काम करेल.
गॅरी कर्स्टन यांनी हे सांगितले
गॅरी कर्स्टन म्हणाले, "क्रिकेट नामिबियासोबत काम करणे खरोखरच एक भाग्य आहे. त्यांचे नवीन अत्याधुनिक क्रिकेट स्टेडियम हे पुरावे आहे की ते त्यांचे राष्ट्रीय संघ जगातील सर्वोत्तम क्रिकेट खेळणाऱ्या राष्ट्रांशी स्पर्धा करण्यासाठी तयार आहेत. नामिबियाचा वरिष्ठ संघ चांगली कामगिरी करत आहे आणि पुढील वर्षी फेब्रुवारीमध्ये होणाऱ्या टी२० विश्वचषकाच्या तयारीत योगदान देण्यास मी उत्सुक आहे."
गॅरी कर्स्टन यांना व्यापक प्रशिक्षणाचा अनुभव
दक्षिण आफ्रिकेचे माजी सलामीवीर गॅरी कर्स्टन यांनी २००४ मध्ये निवृत्त झाल्यानंतर कोचिंग सुरू केले आणि २००७ मध्ये त्यांना भारताचे मुख्य प्रशिक्षक म्हणून नियुक्त करण्यात आले. त्यांच्या कार्यकाळात भारताने २०११ चा एकदिवसीय विश्वचषक जिंकला. नंतर त्यांनी दक्षिण आफ्रिकेच्या मुख्य प्रशिक्षकासोबत आणि जगभरातील अनेक टी-२० फ्रँचायझी लीगमध्ये संघांसोबत काम केले. २०२४ मध्ये त्यांनी पाकिस्तान पुरुष संघाचे मुख्य प्रशिक्षक म्हणूनही काम केले.
आफ्रिकन संघासाठी १०० हून अधिक कसोटी सामने खेळले
गॅरी कर्स्टन यांनी १९९३ मध्ये दक्षिण आफ्रिकेच्या संघासाठी कसोटी पदार्पण केले. त्यानंतर त्यांनी १०१ कसोटी सामन्यांमध्ये एकूण ७२८९ धावा केल्या, ज्यात २१ शतके आणि ३४ अर्धशतके समाविष्ट आहेत. त्यांनी एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये ६७९८ धावा केल्या, ज्यामध्ये १३ शतके त्यांच्या नावावर आहेत. त्यांनी शेवटचा आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट २००४ मध्ये खेळला.