हारिस रऊफवर भारतीय कोचचे प्रत्युत्तर: 'बॅटने दिले उत्तर'

    दिनांक :24-Sep-2025
Total Views |
नवी दिल्ली,
IND vs PAK : २०२५ च्या आशिया कपमध्ये भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सुपर-४ सामना भारतीय संघाने पुन्हा एकदा एकतर्फी ६ विकेट्सने जिंकला, तर या सामन्यात पाकिस्तानी संघाकडूनही बरीच नाट्यमयता पाहायला मिळाली. गट टप्प्यात पाकिस्तानविरुद्धच्या सामन्यानंतर भारतीय खेळाडूंनी त्यांच्याशी हस्तांदोलन न करण्याचा निर्णय घेतल्यापासून, पाकिस्तानी खेळाडू आणि त्यांचे क्रिकेट बोर्ड सतत नाट्यमयता निर्माण करताना दिसून आले आहे. सुपर-४ सामन्यादरम्यानही हे दिसून आले, जेव्हा पाकिस्तानी संघ सामना गमावत असताना, त्यांचा वेगवान गोलंदाज हरिस रऊफ वारंवार स्टँडमध्ये बसलेल्या चाहत्यांकडे लज्जास्पद हावभाव करताना दिसला. त्यानंतर, आता भारतीय संघाचे सहाय्यक प्रशिक्षक रेयान टेन डोएशे यांचे एक विधान समोर आले आहे.
 

rauf
 
 
 
२०२५ च्या आशिया कपमध्ये भारतीय संघाचा पुढील सुपर फोर सामना २४ सप्टेंबर रोजी दुबईमध्ये बांगलादेशविरुद्ध आहे. सामन्याच्या एक दिवस आधी झालेल्या पत्रकार परिषदेत सहाय्यक प्रशिक्षक रेयान टेन डोएशे यांनी टीम इंडियाचे प्रतिनिधित्व केले. भारताविरुद्धच्या सामन्यादरम्यान पाकिस्तानी गोलंदाज हरिस रऊफच्या आक्रमक हावभावाबद्दल विचारले असता ते म्हणाले, "मला वाटते की आम्ही आमच्या क्रिकेट कौशल्यांवर टिकून राहिलो. पाकिस्तानी गोलंदाजांच्या कृती आणि सामन्यादरम्यान त्याने वापरलेल्या काही शब्दांमुळे आमचा संयम गमावणे सोपे होते. मला वाटते की आमच्या खेळाडूंनी त्यांचे लक्ष पूर्णपणे सामन्यावर ठेवले आणि मैदानावर त्यांच्या बॅटने प्रतिसाद दिला. या स्पर्धेत आमच्या खेळाडूंनी स्वतःला खूप चांगले वागवले याचा मला आनंद आहे."
पाकिस्तानी खेळाडूंच्या कृतींबद्दल रेयान टेन डोएशे म्हणाले, "परिस्थिती पाहता, खेळाडू असे का वागत आहेत आणि ते काय सांगण्याचा प्रयत्न करत आहेत हे तुम्ही समजू शकता. पाकिस्तानच्या कृतींमध्ये अडकून न पडता आणि केवळ संघाला सामना जिंकण्यास मदत करण्यावर लक्ष केंद्रित केल्याबद्दल मी अभिषेक शर्मा आणि तिलक वर्मा यांचे कौतुक करू इच्छितो." हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की या सामन्यादरम्यान, अभिषेक शर्मा आणि हरिस रऊफ यांच्यात वाद झाला होता, ज्यामध्ये पंचांना हस्तक्षेप करावा लागला होता.