ज्यांना नेपाळवर प्रेम आहे त्यांनी तिथेच राहावे

मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे प्रतिपादन

    दिनांक :25-Sep-2025
Total Views |
मुंबई,
cm-fadnavis एका मुलाखतीमध्ये महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी राहुल गांधींच्या मत चोरीच्या मुद्द्यावर उघडपणे भाष्य केले. त्यांनी असेही म्हटले की ज्यांना नेपाळच्या "Gen Z" वर प्रेम आहे त्यांनी तिथे जाऊन राहावे. "Gen Z" बद्दल राहुल गांधींच्या प्रश्नाला उत्तर देताना देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की भारत आणि नेपाळमधील परिस्थिती वेगळी आहे. ज्यांना नेपाळवर मनापासून प्रेम आहे त्यांनी नेपाळमध्येच राहावे. त्यांनी असेही म्हटले की भारतीय तरुणांकडे निषेध करण्यासाठी वेळ नाही कारण ते स्टार्टअप्स, एआय आणि आयटी सारख्या क्षेत्रात काम करत आहेत.
 

नेपाळ  
 
 
त्यांनी यावर भर दिला की भारतीय तरुण अभियंते आहेत आणि त्यांनी जगभरात स्वतःचे नाव कमावले आहे. ते सिलिकॉन व्हॅलीमध्ये देखील आढळतात. त्यांचा असा विश्वास आहे की भारताच्या "Gen Z" चे आचारआणि विचार वेगळे आहेत आणि ते नेपाळसारखे विचार आणि कृती करत नाहीत. फडणवीस म्हणाले की राहुल गांधींनी सर्व युक्त्या वापरून पाहिल्या आहेत आणि ते निराश आहेत. आता त्यांना वाटते की जनरल-झेडला आवाहन केल्याने काहीतरी साध्य होईल, परंतु आम्हाला आमच्या जनरल-झेडसाठी राहुल गांधींचे महत्त्व याबद्दल बोलायचे नाही. भारतातील तरुणांकडे निषेध करण्यासाठी वेळ नाही.
हे लक्षात घ्यावे की अलीकडेच राहुल गांधींनी १९९७ ते २०१२ दरम्यान जन्मलेल्या देशातील विद्यार्थ्यांना आणि तरुणांना आवाहन केले होते. त्यांनी "Gen Z" देशाच्या लोकशाहीचे रक्षण करण्याचे आवाहन केले. त्यांनी देशातील मत चोरीच्या मुद्द्यावर रस्त्यावर उतरण्याबद्दल बोलले. महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्र्यांनी नेपाळ आणि भारत यांच्यातील ऐतिहासिक संबंधांची कबुली दिली, परंतु ते म्हणाले की आज दोन्ही शेजारी खूप वेगळे आहेत.cm-fadnavis ते म्हणाले की भारताने प्रचंड प्रगती केली आहे आणि जगातील चौथी सर्वात मोठी अर्थव्यवस्था बनली आहे. आपल्या देशातील तरुणांची मानसिकता वेगळी आहे आणि ते जगावर आपले वर्चस्व प्रस्थापित करत आहेत; त्यांच्याकडे रस्त्यावर उतरून निषेध करण्यासाठी वेळ नाही.