‘बुर्केवाली PM’वर ओवैसी-हिमंता आमने-सामने; वाद पाकिस्तानपर्यंत!VIDEO

    दिनांक :11-Jan-2026
Total Views |
नागपूर,
burqa-clad PM : एआयएमआयएमचे प्रमुख असदुद्दीन ओवैसी यांनी नुकतेच बुरखाधारी महिलेला पंतप्रधान होण्याबाबतचे विधान केले आहे, ज्यामुळे देशभर राजकीय गोंधळ उडाला आहे. आसामचे मुख्यमंत्री हिमंता बिस्वा सरमा यांनी ओवैसींच्या विधानाला प्रत्युत्तर देत त्यांना पाकिस्तानी विचारसरणीचा व्यक्ती म्हटले आहे आणि संविधानाचा आत्मा न समजल्याचा आरोपही केला आहे.
 

asaduddin-owaisi-himanta-biswa-sarma 
 
 
 
पाकिस्तानी मानसिकतेचे आरोप
 
असदुद्दीन ओवैसी यांनी मुख्यमंत्री सरमा यांच्यावर प्रत्युत्तर देताना म्हटले आहे की, "त्यांच्या डोक्यात ट्यूबलाईट आहे. त्यांनी संविधानाची शपथ घेतली आहे. संविधानात हे कुठे लिहिले आहे? त्यांची पाकिस्तानी मानसिकता आहे. म्हणूनच पाकिस्तानी संविधानात असे म्हटले आहे की विशिष्ट समुदायातील व्यक्तीच पंतप्रधान होऊ शकते. आपल्या देशाचे संविधान बाबासाहेब आंबेडकरांचे आहे, ज्यांना हिमंता बिस्वा सरमांपेक्षा जास्त माहिती होती. ते त्यांच्यापेक्षा जास्त शिक्षित होते."
 
हा देश कोणत्याही एका धर्माचा नाही - ओवेसी
 
ओवेसी पुढे म्हणाले, "हे दुर्दैवी आहे की या लोकांना संविधान किंवा त्याची भावना समजत नाही. आणि हा देश कोणत्याही एका धर्माचा किंवा समुदायाचा नाही. या देशाचे सौंदर्य असे आहे की जे देव किंवा अल्लाहवर विश्वास ठेवत नाहीत, त्यांचाही हा देश त्यांचा आहे. त्यांची विचारसरणी संकुचित आहे. म्हणूनच ते अशा क्षुल्लक गोष्टी बोलतात."
 
 
 
 
आसामच्या मुख्यमंत्र्यांनी शेवटी काय म्हटले?
 
मुख्यमंत्री हिमंत बिस्वा शर्मा म्हणाले होते, "याबाबत संविधानात कोणतेही बंधन नाही. कोणीही पंतप्रधान होऊ शकतो. परंतु, भारत एक हिंदू राष्ट्र आहे. एक हिंदू संस्कृती आहे. आम्ही नेहमीच यावर विश्वास ठेवतो आणि आम्हाला पूर्ण विश्वास आहे की भारतीय पंतप्रधान नेहमीच हिंदू राहील."
 
ओवेसींनी महाराष्ट्रात काय म्हटले?
 
हे उल्लेखनीय आहे की ओवेसी यांनी यापूर्वी महाराष्ट्रातील एका रॅलीत म्हटले होते की एक दिवस येईल जेव्हा बुरखा घातलेली महिला या देशाची पंतप्रधान होईल. संविधानात यावर कोणतेही बंधन नाही. भाजपच्या अनेक नेत्यांनी याबद्दल ओवेसींना घेरले आहे.