आणखी एक 'हैवान'! डॉक्टरकडून नर्सिंगच्या विद्यार्थिनीवर बलात्कार

    दिनांक :16-Jan-2026
Total Views |
लखनौ,
Rape of a nursing student : उत्तर प्रदेशातील लखनऊमध्ये वैद्यकीय व्यवसायातील महिलेवर अत्याचाराचा आणखी एक प्रकार उघडकीस आला आहे. लग्नाचे खोटे आमिष दाखवून नर्सिंगच्या विद्यार्थिनीवर बलात्कार केल्याप्रकरणी पोलिसांनी इंटर्न डॉक्टर मोहम्मद आदिलला अटक केली आहे. अलीगंजमधील पीजीमध्ये राहणारी ही विद्यार्थिनी नुकतीच कैसरबागमधील आगा साहेबांच्या कोठी येथील फ्लॅटमध्ये राहणाऱ्या मोहम्मद आदिलला भेटली होती.
 
 

Rape of a nursing student 
 
 
लग्नाचे खोटे आमिष दाखवून विद्यार्थिनीवर बलात्कार केला
 
असा आरोप आहे की आदिलने तिच्याशी मैत्री केली आणि तिला प्रेमसंबंधात अडकवले. त्यानंतर त्याने लग्नाचे खोटे आमिष दाखवून तिला आपल्या फ्लॅटमध्ये नेले आणि तिचे लैंगिक शोषण केले. काही दिवसांपर्यंत सर्व काही सुरळीत चालले. पीडितेला असे वाटले की आरोपी खरोखरच तिच्याशी लग्न करू इच्छित आहे. काही दिवसांपूर्वी, जेव्हा विद्यार्थिनीने लग्नाचा प्रस्ताव ठेवला तेव्हा तो टाळाटाळ करू लागला. विद्यार्थिनीच्या दबावाखाली, आरोपी माघारला.
 
आरोपी डॉक्टर रामपूरचा रहिवासी आहे
 
२९ डिसेंबर रोजी, महिलेने आरोपी मोहम्मद आदिलविरुद्ध कैसरबाग पोलिस ठाण्यात लैंगिक छळ आणि धमकीचा गुन्हा दाखल केला. तपासात असे दिसून आले की डॉ. आदिल हा मूळचा बरेलीतील रामपूर गार्डनचा रहिवासी आहे. पोलिसांनी परिसरात छापा टाकला, पण तो सापडला नाही.
 
पाळत ठेवून आरोपीला पकडण्यात आले.
 
त्यानंतर, गुरुवारी पोलिसांनी कैसरबाग येथील रेड क्रॉस रुग्णालयात त्याचे स्थान शोधले. घटनास्थळी पोहोचल्यानंतर पोलिसांनी आदिलला अटक केली.
 
केजीएमयू प्रकरण बातम्यांमध्ये का होते?
 
हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की लखनऊच्या केजीएमयूमध्ये धर्मांतराचा प्रयत्न आणि लैंगिक छळाचे अलिकडेच प्रकरण चर्चेत होते. या प्रकरणात पोलिसांनी आरोपी डॉ. रमीझला अटक केली आहे. त्याच्यावर एका महिला डॉक्टरचा लैंगिक छळ केल्याचा आणि तिला धर्मांतर करण्यासाठी दबाव आणल्याचा आरोप आहे.