जन्मभराची साथ अखेरच्या क्षणापर्यंत: पतीच्या अंत्यविधीआधी पत्नीनेही घेतला अखेरचा श्वास

    दिनांक :20-Jan-2026
Total Views |
समस्तीपूर,  
samastipur-couple-death "जोडी स्वर्गात बनतात" असे म्हणतात, पण ही म्हण समस्तीपूर जिल्ह्यातील उजीयारपूर ब्लॉकमधील पारोरिया गावातील एका वृद्ध जोडप्याने खऱ्या अर्थाने सिद्ध केली आहे. वर्षानुवर्षे एकमेकांचा हात धरून राहिल्याने, ते मृत्यूतही एकत्र राहिले. पतीच्या मृत्यूनंतर काही काळातच पत्नीचेही निधन झाले, ज्यामुळे ही घटना संपूर्ण परिसरात चर्चेचा विषय बनली.
 
samastipur-couple-death
 
ही घटना उजीयारपूरमधील पारोरिया गावात घडली. ९५ वर्षीय शेतकरी युगेश्वर राय बऱ्याच काळापासून आपल्या कुटुंबासह आनंदी जीवन जगत होते. त्यांनी काल रात्री शेवटचा श्वास घेतला. घरात गोंधळाचे वातावरण होते आणि कुटुंब त्यांच्या अंत्यसंस्काराची तयारी करत असताना, निसर्गाचे वेगळेच नियोजन होते. samastipur-couple-death ९० वर्षीय तेत्री देवी, पतीच्या मृतदेहाजवळ बसलेल्या, असह्य होत्या. पतीच्या मृत्यूच्या धक्क्याने त्या अचानक बेशुद्ध झाल्या आणि क्षणार्धात त्याही गेल्या. गावकऱ्यांचे म्हणणे आहे की कदाचित त्यांच्या अढळ प्रेमाचेच फळ असावे की तिला तिच्या पतीपासून क्षणभरही वेगळे व्हायचे नव्हते.
या जोडप्याचे एकत्र निधन झाल्याची बातमी पसरताच, गावात दुःखाची लाट पसरली. या मार्मिक योगायोगाने लोकांना आपले अश्रू आवरता आले नाहीत. samastipur-couple-death या जोडप्याने तीन मुले आणि दोन विवाहित मुलींचे एक आनंदी कुटुंब मागे सोडले आहे. गावकऱ्यांच्या मते, युगेश्वर राय आणि टेत्री देवी यांचे जीवन नेहमीच प्रेम आणि समर्पणाचे उदाहरण राहिले आहे. पारोरिया गावात, आज प्रत्येकाच्या ओठांवर एकच विषय आहे: "एकत्र जगण्याचे आणि मरण्याचे वचन." ज्या घरात एकाच वेळी दोन शव उचलण्यात आल्या त्या दृश्याने प्रत्येकाच्या हृदयात अश्रू आणले. या घटनेने सिद्ध केले की निःस्वार्थ प्रेमाची मुळे आजच्या काळातही किती खोलवर असू शकतात.