बांगलादेशमध्ये हिंदू व्यवसायी खोकन दासाची हत्या, गर्दीने पेट्रोल ओतून जाळले

    दिनांक :03-Jan-2026
Total Views |
ढाका, 
khokan-das-died-in-bangladesh फेब्रुवारी २०२६ मध्ये होणाऱ्या सार्वत्रिक निवडणुकीपूर्वी बांगलादेशमध्ये जातीय हिंसाचार थांबण्याचे चिन्ह दिसत नाहीत. हिंदूंना सातत्याने लक्ष्य केले जात आहे. ताज्या घटनेत, शरीयतपूर जिल्ह्यात जमावाने क्रूरपणे हल्ला केलेल्या हिंदू व्यापारी खोकन चंद्र दासचा  उपचारादरम्यान मृत्यू झाला आहे. नवीन वर्षाच्या पूर्वसंध्येला (३१ डिसेंबर) झालेल्या हल्ल्यानंतर त्याची प्रकृती गंभीर होती.
 
khokan-das-died-in-bangladesh
 
मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, खोकन चंद्र दास शरीयतपूरच्या दामुड्या भागात औषध आणि मोबाईल बँकिंगचे दुकान चालवत होता. बुधवारी रात्री, दुकान बंद करून ऑटो-रिक्षाने घरी परतत असताना, दंगलखोरांच्या जमावाने त्याला केउरभंगा बाजाराजवळ अडवले. हल्लेखोरांनी प्रथम त्याला धारदार शस्त्रांनी गंभीर जखमी केले आणि नंतर त्याच्यावर पेट्रोल ओतून जाळून टाकले. जीव वाचवण्यासाठी खोकनने जवळच्या तलावात उडी मारली, परंतु तोपर्यंत तो मोठ्या प्रमाणात भाजला होता. बांगलादेशमध्ये १२ फेब्रुवारी २०२६ रोजी निवडणुका होणार आहेत. khokan-das-died-in-bangladesh निवडणुका जाहीर झाल्यापासून, देशाच्या विविध भागात अल्पसंख्याकांना, विशेषतः हिंदूंना लक्ष्य केले जात आहे. यापूर्वी, १८ डिसेंबर रोजी, मैमनसिंगमध्ये दिपू चंद्र दास नावाच्या एका तरुणाची हत्या करण्यात आली होती. गेल्या दोन आठवड्यात हिंदूंवर हल्ल्याची ही चौथी मोठी घटना आहे.
भारताने या घटनांवर तीव्र चिंता व्यक्त केली आहे, त्यांना अत्यंत गंभीर म्हटले आहे. अमेरिकेच्या परराष्ट्र विभागानेही हिंदू तरुणाच्या हत्येचे वर्णन भयानक असल्याचे म्हटले आहे आणि बांगलादेशच्या अंतरिम सरकारने अल्पसंख्याकांची सुरक्षा सुनिश्चित करावी अशी मागणी केली आहे. या प्रकरणात दामुड्या पोलिस ठाण्याने रब्बी आणि सोहाग या दोन स्थानिक तरुणांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे. खोकनची पत्नी सीमा दास यांचा आरोप आहे की तिच्या पतीने हल्लेखोरांना ओळखले होते आणि त्याला मारण्याच्या उद्देशाने जाळण्यात आले होते. सध्या, बांगलादेशच्या अंतरिम सरकारने या घटनांचा निषेध केला आहे, परंतु जमिनीवरील हिंसाचार थांबण्याची चिन्हे दिसत नाहीत. khokan-das-died-in-bangladesh मानवाधिकार संघटनांचा असा दावा आहे की कट्टरपंथी शक्ती निवडणुकीपूर्वी जाणूनबुजून ध्रुवीकरण आणि भीतीचे वातावरण निर्माण करत आहेत.