नवी दिल्ली,
bangladesh-cricket-board भारतीय क्रिकेट कंट्रोल बोर्डाने (बीसीसीआय) कोलकाता नाइट रायडर्सला निर्देश दिला आहे की त्यांनी मुस्तफिजुर रहमानला स्क्वाडमधून रिलीझ करावे. या निर्णयानंतर भारत आणि बांगलादेश क्रिकेट बोर्ड यांच्यातील तणाव सतत वाढत आहे. सध्या बांगलादेशमधील घरगुती परिस्थिती खूपच अस्थिर आहेत, ज्यामुळे भारतात देखील या निर्णयावर विरोध दिसून आला. या पार्श्वभूमीवर बीसीसीआयने बांगलादेशच्या या खेळाडूला आयपीएलमधून बाहेर करण्याचे आदेश दिले.
यावर प्रतिक्रिया म्हणून बांगलादेश क्रिकेट बोर्डाने (बीसीबी) आगामी टी20 वर्ल्ड कप २०२६ मध्ये आपल्या टीमच्या काही सामने भारताच्या विविध स्थळांवर खेळण्याच्या निर्णयावर पुनर्विचार करण्यासाठी आयसीसीला पत्र लिहिले आहे. या पत्रात त्यांनी आपल्या खेळाडूंच्या सुरक्षिततेची चिंता मांडली आहे. टी20 वर्ल्ड कप २०२६ मध्ये बांगलादेशची टीम ग्रुप स्टेजमधील चार सामन्यांपैकी तीन सामने कोलकाता येथील ईडन गार्डन्स स्टेडियममध्ये खेळणार आहे, तर एक सामना मुंबईतील वानखेडे स्टेडियममध्ये होणार आहे. बीसीबीने आयसीसीकडे लिहिलेल्या पत्रानंतर बीसीसीआयच्या एका सूत्राने PTI ला सांगितले की, “कुणाच्या मर्जीने किंवा पसंतीनुसार सामन्याचे स्थळ बदलणे शक्य नाही. bangladesh-cricket-board लॉजिस्टिकच्या दृष्टीने हे अत्यंत कठीण आहे. बांगलादेशला ज्याच्याविरुद्ध सामना खेळायचा आहे, त्यांच्या प्रवासापासून हॉटेल बुकिंगपर्यंत सर्व गोष्टी आधीच निश्चित आहेत. ग्रुप स्टेजमध्ये दररोज तीन सामने असतील, त्यापैकी एक श्रीलंकेत होईल, जिथे ब्रॉडकास्ट टीम आहे. हे सर्व करणे सोपे वाटते, पण प्रत्यक्षात जवळजवळ अशक्य आहे.”
टी20 वर्ल्ड कप २०२६ मध्ये भारत आणि श्रीलंका संयुक्त मेजबानी करत आहेत, ज्यामध्ये अनेक सामने या देशांमध्ये खेळले जाणार आहेत. बीसीबीने आयसीसीकडे लिहिलेल्या पत्रात आपल्या खेळाडूंच्या सुरक्षिततेचा हवाला देत काही सामने भारताऐवजी श्रीलंकेत खेळण्याचा विचार करण्याची मागणी केली आहे. bangladesh-cricket-board बांगलादेशची टीम ग्रुप स्टेजमध्ये ७ फेब्रुवारीला कोलकाता येथील ईडन गार्डन्समध्ये आपला पहिला सामना खेळणार आहे. दुसरा सामना ९ फेब्रुवारीला इटलीविरुद्ध, तिसरा सामना १४ फेब्रुवारीला इंग्लंडविरुद्ध कोलकाताच होईल. ग्रुप स्टेजचा शेवटचा सामना १७ फेब्रुवारीला मुंबईतील वानखेडे स्टेडियममध्ये नेपाळविरुद्ध होईल.