ड्वेन ब्राव्होने केले एमएस धोनीचे कौतुक!

    दिनांक :05-Jan-2026
Total Views |
नवी दिल्ली,
Dwayne Bravo praised MS Dhoni. वेस्ट इंडिजचे माजी क्रिकेटपटू ड्वेन ब्राव्हो आयपीएलमध्ये चेन्नई सुपर किंग्ज संघाचा १० वर्षांपर्यंत भाग होते. या काळात त्याला महेंद्रसिंग धोनीच्या नेतृत्वाखाली खेळण्याची अनेकदा संधी मिळाली. ब्राव्होने २०१८ च्या आयपीएल हंगामातील धोनीसोबत घडलेल्या एका संस्मरणीय घटनेची आठवण करून दिली आणि धोनीच्या कर्णधारपदाचे कौतुक केले. ही माहिती ब्राव्होने अलीकडील ‘बियर्ड बिफोर विकेट’ पॉडकास्टमध्ये शेअर केली.
 
 

msd csk 
ब्राव्होने सांगितले की, २०१८ मध्ये बंदीतून परतत असताना तो लाँग-ऑनवर क्षेत्ररक्षण करताना चेंडू पकडण्यासाठी डायव्हला गेला. त्यानंतर धोनीने त्याला फोन करून सांगितले, “क्रिकेटच्या मैदानावर कधीही डायव्ह करू नकोस. चार षटके वाचवण्यापेक्षा तुमची सुरक्षितता जास्त महत्त्वाची आहे.” हे ऐकून ब्राव्होला आश्चर्य वाटले, पण त्याने धोनीच्या विचारांवर विश्वास ठेवला. ब्राव्होने पुढे सांगितले की त्यानंतर तो ३० यार्डच्या वर्तुळात फील्डिंग करण्यास सुरुवात केली. धोनीला माहित होते की कोणत्या खेळाडूला कोणत्या प्रकारचे काम योग्यरित्या करता येईल, आणि तो फक्त त्याच्यावर लक्ष केंद्रित करत होता. धोनी नेहमी खेळाडूंना त्यांच्या ताकदीनुसार सर्वोत्तम कामगिरी करण्यास प्रोत्साहित करत असे.
 
ब्राव्होने सांगितले की, पहिल्या षटकात त्याच्या फील्ड प्लेसमेंटबद्दल धोनीने विचारले आणि त्याने आपली पसंती दिल्यानंतर धोनीने कधीही फील्ड बदलण्याचा विचार केला नाही. “त्याने मला फक्त स्वतःसारखे राहू दिले, काहीही बदलण्याचा प्रयत्न केला नाही. तो माझ्या मोठ्या भावासारखा होता,” असे ब्राव्हो म्हणाले. २०१८ च्या हंगामात सीएसकेने १४ पैकी फक्त चार सामने जिंकले आणि दहा सामने हरवले. ब्राव्होच्या या आठवणीत धोनीच्या नेतृत्वातील सामंजस्य, विश्वास आणि खेळाडूंवर दिलेला प्रोत्साहन अधोरेखित होते.