पुणे
pradeep purnekar murder case शिवसेना उद्धव बाळासाहेब ठाकरे गटाचे विभागप्रमुख प्रदीप पूर्णेकर यांच्यावरील हल्ल्याच्या प्रकरणात नवनवीन घडामोडी समोर येत आहेत. या प्रकरणात पोलिसांनी आणखी आरोपींना ताब्यात घेतल्याची माहिती समोर आली असतानाच, अटकेतील हेल्मेटधारी आरोपीच्या ओळखीबाबत पूर्णेकर यांच्या मुलाने संशय व्यक्त केला आहे. सीसीटीव्ही चित्रणातील व्यक्ती आणि पोलिसांनी ताब्यात घेतलेला आरोपी यांच्या शरीरयष्टीत फरक असल्याचा दावा त्याने केला आहे. त्यामुळे पोलिसांच्या तपासाबाबत प्रश्न उपस्थित होत असून, या प्रकरणातील पुढील तपासाकडे लक्ष लागले आहे.
प्रदीप पूर्णेकर यांच्या कुटुंबीयांनी या प्रकरणात गंभीर आरोप केले आहेत. कुटुंबीयांची भेट घेण्यासाठी शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे स्वतः त्यांच्या घरी पोहोचले होते. यावेळी कुटुंबीयांनी त्यांना प्रकरणासंदर्भातील माहिती दिली. ठाकरे गटाचे खासदार संजय राऊत आणि नेत्या सुषमा अंधारे यांनीही पूर्णेकर यांच्या कुटुंबीयांची भेट घेतली होती. या घटनेनंतर ठाकरे गटाने आक्रमक भूमिका घेतली असून, शिंदे गटाच्या माजी महापौर मीनाक्षी शिंदे यांच्यावरही गंभीर आरोप करण्यात आले आहेत. पूर्णेकर यांच्या कुटुंबीयांनी दिलेल्या जबाबात मीनाक्षी शिंदे आणि त्यांच्या पतीच्या नावाचा उल्लेख असल्याचे वृत्त आहे. दरम्यान, न्याय मिळावा आणि तपासाला गती मिळावी, या मागणीसाठी कुटुंबीयांनी पोलिस ठाण्यासमोर ठिय्या आंदोलन केले होते.
या प्रकरणातील हल्लेखोरांचा शोध घेत असताना पोलिसांनी संतोष कनोजिया ऊर्फ टल्ली आणि हेल्मेट घातलेल्या संशयित आरोपीला प्रयागराज येथून ताब्यात घेतल्याची माहिती समोर आली आहे. हेल्मेटमुळे सीसीटीव्ही चित्रणातील एका संशयिताची ओळख पटवण्यात अडचणी येत होत्या. या आरोपीचे नाव अमित सिंह असल्याचे वृत्त आहे. पोलिसांनी सर्व संबंधित आरोपींना पकडल्याचा दावा केला जात असतानाच, पूर्णेकर यांच्या मुलाने अटकेतील व्यक्तीबाबत शंका उपस्थित केली आहे.
अमित सिंह याला हेल्मेटधारी हल्लेखोर म्हणून ओळखण्यात आले असले, तरी सीसीटीव्ही चित्रणात दिसणारी व्यक्ती आणि पोलिसांनी पकडलेला आरोपी एकच आहे का, असा प्रश्न पूर्णेकर यांच्या मुलाने उपस्थित केला आहे. त्याच्या म्हणण्यानुसार, दोघांच्या शरीरयष्टीत स्पष्ट फरक दिसतो. अटक करण्यात आलेल्या व्यक्तीची बांधणी सीसीटीव्हीमधील संशयिताशी जुळत नसल्याचा त्याचा दावा आहे. त्यामुळे केवळ अटक झाल्याने तपासातील सर्व प्रश्न सुटले आहेत का, याबाबत चर्चा सुरू झाली आहे. मात्र, आरोपीच्या ओळखीबाबतचा हा संशय असून, त्याची स्वतंत्र पडताळणी होणे आवश्यक आहे.
दरम्यान, या pradeep purnekar murder case प्रकरणातील आरोपींच्या पोलिस कोठडीबाबतही माहिती समोर आली आहे. पप्या शिंदे याला १४ ऑक्टोबरपर्यंत पोलिस कोठडी सुनावण्यात आली आहे. तर संतोष ऊर्फ टल्ली आणि अमित सिंह यांना १९ ऑक्टोबरपर्यंत पोलिस कोठडी देण्यात आल्याचे वृत्त आहे. प्रदीप पूर्णेकर यांना लक्ष्य करण्याचा कट गेल्या काही महिन्यांपासून आखला जात असल्याचा संशय तपासातून व्यक्त केला जात आहे. हल्ल्यात वापरण्यात आलेली शस्त्रे आणि आरोपींनी वापरलेले कपडे शोधण्याचे काम पोलिसांकडून सुरू आहे.
या प्रकरणातील संशयितांचे परस्परसंबंध, हल्ल्यामागील संभाव्य कारणे आणि कटामध्ये आणखी कोणाचा सहभाग आहे का, याचा तपास पोलिस करत आहेत. अटकेतील हेल्मेटधारी आरोपीच्या ओळखीबाबत पूर्णेकर यांच्या मुलाने उपस्थित केलेल्या प्रश्नांची उत्तरे तपासातून स्पष्ट होणार आहेत. त्यामुळे या प्रकरणात आणखी कोणते खुलासे होतात आणि पोलिसांच्या तपासातून नेमके काय निष्पन्न होते, याकडे राजकीय वर्तुळासह नागरिकांचे लक्ष लागले आहे.
आरोपींबाबतची माहिती अधिक स्पष्ट कराआरोप आणि तथ्य वेगळे दाखवाबातमी अधिक संक्षिप्त करा