माहीमच्या खाडीत तरुणीचा मृतदेह आढळल्याने खळबळ

    दिनांक :18-Oct-2026
Total Views |
मुंबई
mumbai मुंबईतील माहीमच्या खाडीत एका तरुणीचा मृतदेह आढळून आल्याने परिसरात खळबळ उडाली आहे. मृत तरुणीचे वय अंदाजे २७ ते ३० वर्षे असल्याची शक्यता असून, अद्याप तिची ओळख स्पष्ट झालेली नाही. घटनेची माहिती मिळताच मुंबई पोलिसांचे पथक आणि फॉरेन्सिक तज्ज्ञ घटनास्थळी दाखल झाले. मृतदेह शवविच्छेदनासाठी कूपर रुग्णालयात पाठवण्यात येणार असून, या प्रकरणाचा पुढील तपास सुरू आहे.
 

mahim creek unidentified woman 
मिळालेल्या माहितीनुसार, माहीमच्या खाडीत तरुणीने उडी मारल्याची माहिती समोर आल्यानंतर पोलिसांनी शोधमोहीम सुरू केली. या शोधादरम्यान पोलिसांना एका तरुणीचा मृतदेह आढळला. मात्र, मृतदेहाची ओळख पटवण्यात अद्याप यश आलेले नाही. मृत तरुणी नेमकी कोण आहे आणि तिच्यासोबत काय घडले, याचा शोध घेण्याचे काम पोलिसांकडून सुरू आहे. घटनास्थळी दाखल झालेल्या फॉरेन्सिक पथकाकडूनही तपासासाठी आवश्यक माहिती गोळा केली जात आहे.
मृतदेहातून दुर्गंधी येऊ लागल्याने परिसरातील नागरिकांना संशय आला. त्यानंतर घटनास्थळी नागरिकांची मोठी गर्दी जमली. रस्त्यावर गर्दी वाढल्यामुळे वाहतुकीची समस्याही निर्माण झाली होती. तरुणीने खाडीत उडी का घेतली, यामागे नेमके कोणते कारण होते आणि ही घटना कोणत्या परिस्थितीत घडली, याबाबत अद्याप स्पष्टता नाही. शवविच्छेदनाचा अहवाल आणि पोलिसांचा पुढील तपास यानंतरच या घटनेमागील परिस्थिती स्पष्ट होण्याची शक्यता आहे.
दरम्यान, अहिल्यानगर जिल्ह्यातील संगमनेर तालुक्यातही नदीत उडी मारल्याची आणखी एक घटना समोर आली आहे. चणेगाव येथील प्रवरा नदीवरील बंधाऱ्यातून सतीश आप्पासाहेब वाणी (वय ३५) यांनी उडी मारल्याची माहिती मिळाली आहे. ते संगमनेर तालुक्यातील झरेकाठी येथील रहिवासी आहेत.
मिळालेल्या माहितीनुसार, काल सायंकाळी आठ वाजण्याच्या सुमारास काही ग्रामस्थांनी एका व्यक्तीला बंधाऱ्यावरून नदीत उडी मारताना पाहिले. याबाबतची माहिती पोलिसांना देण्यात आल्यानंतर संबंधित व्यक्तीचा शोध घेण्याची प्रक्रिया सुरू करण्यात आली. आज सकाळपासून नदी परिसरात शोधमोहीम राबवली जात आहे. सतीश वाणी यांनी कोणत्या कारणामुळे नदीत उडी मारली, याबाबत अद्याप कोणतीही ठोस माहिती समोर आलेली नाही. या घटनेचाही तपास पोलिसांकडून सुरू आहे.मुंबईतील माहीमची खाडी आणि संगमनेरमधील प्रवरा नदी येथे घडलेल्या या दोन्ही घटनांमधील नेमकी परिस्थिती तपासानंतर स्पष्ट होणार आहे. माहीममधील मृत तरुणीची ओळख पटवणे, तसेच संगमनेरमध्ये बेपत्ता झालेल्या सतीश वाणी यांचा शोध घेणे, ही सध्या तपास यंत्रणांसमोरील प्रमुख आव्हाने आहेत.