नवी दिल्ली,
cjp-leaders-bailसौरव दास आणि आशुतोष रांका यांच्यासाठी बुधवार हा एक महत्त्वाचा दिवस होता. गेल्या सात दिवसांपासून तिहार तुरुंगात असलेल्या सीजेपीच्या या दोन्ही नेत्यांना जामीन मंजूर झाला. सौरभ दास आणि आशुतोष रांका यांच्याकडून लेखी माफीनामा आणि प्रतिज्ञापत्र घेतल्यानंतर त्यांची जामिनावर सुटका करण्यात आली आहे.
सुमारे दीड तास चाललेल्या सुनावणीनंतर, विशेष कार्यकारी दंडाधिकारी न्यायालयाने आपला निर्णय राखून ठेवला आणि नंतर दोघांनाही जामीन मंजूर केला. कडेकोट सुरक्षा व्यवस्थेत, दोन्ही सीजेपी समन्वयक, सौरव दास आणि आशुतोष रांका यांना मंदिर मार्गावरील विशेष कार्यकारी दंडाधिकारी न्यायालयात हजर करण्यासाठी आणण्यात आले.
या न्यायालयात त्यांची ही तिसरी हजेरी आहे. यापूर्वीच्या दोन सुनावण्यांमध्ये त्यांचा जामीन नाकारण्यात आला होता. तिसऱ्यांदा जामीनपत्र सादर केल्यानंतर सुनावणी सुरू झाली आहे. जर न्यायालय आज त्यांच्या जामीनदारांवर समाधानी असेल, तर त्यांची जामिनावर सुटका होऊ शकते. जर ते योग्य जामीनदार देण्यास अयशस्वी ठरले, तर त्यांना तिसऱ्यांदा तुरुंगात पाठवले जाऊ शकते.