लाडक्या बहिणींना दिवाळी गिफ्ट मिळणार की प्रतीक्षाच?

    दिनांक :26-Oct-2026
Total Views |
 
मुंबई,
ladki-bahi-installment-updateमहाराष्ट्र शासनाच्या अत्यंत लोकप्रिय ठरलेल्या ‘मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहीण’ योजनेच्या लाभासाठी पात्र महिला सध्या सप्टेंबर महिन्याच्या हप्त्याची आतुरतेने प्रतीक्षा करत आहेत. या योजनेअंतर्गत राज्यातील 21 ते 65 वयोगटातील महिलांच्या बँक खात्यात थेट लाभ हस्तांतरण द्वारे दरमहा 1500 रुपयांची आर्थिक मदत जमा केली जाते. परंतु, सध्या ऑक्टोबर महिना संपायला अवघे 6 दिवस शिल्लक उरले असतानाही अजूनपर्यंत महिलांच्या बँक खात्यात सप्टेंबर महिन्याचा हप्ता जमा झालेला नाही. ऑगस्ट महिन्याचे पैसे मिळाल्यापासून पुढील दोन्ही महिन्यांच्या वितरणाबाबत लाभार्थी महिलांमध्ये संभ्रमाचे वातावरण पाहायला मिळत आहे.
 
 
bhah
दिवाळीसारख्या मोठ्या आणि महत्त्वाच्या सणासुदीच्या काळात महिलांना मोठ्या प्रमाणावर आर्थिक मदतीची गरज भासत असते, अशा वेळी सरकारी मदत अत्यंत दिलासा देणारी ठरते. ऑगस्ट महिन्याचा लाभ मिळाल्यानंतर आता सप्टेंबर आणि ऑक्टोबर या दोन्ही महिन्यांचे मिळून एकूण 3000 रुपये एकत्र खात्यात जमा केले जाण्याची दाट शक्यता वर्तवली जात आहे. असे झाल्यास महिलांना सणसमारंभाची खरेदी करणे तसेच घरखर्च भागवणे अधिक सुलभ होईल. मात्र, दोन्ही महिन्यांचे हप्ते एकत्र देण्याबाबत शासन स्तरावरून अद्याप कोणतीही अधिकृत घोषणा करण्यात आलेली नाही.
 
राज्यातील महिलांचे आर्थिक स्थैर्य वाढवणे आणि त्यांना स्वावलंबी बनवणे हा या महत्त्वाकांक्षी योजनेचा मुख्य उद्देश आहे. राज्यभरातून या योजनेला प्रचंड प्रतिसाद मिळाला असून लाखो महिला दरमहा नियमित मदतीची वाट पाहत असतात. हप्ता मिळण्यास झालेला हा विलंब दूर करून शासन लवकरच बँक खात्यात पैसे जमा करेल, अशी आशा व्यक्त केली जात आहे. आगामी काही दिवसांत सरकारकडून यासंदर्भात स्पष्ट आणि अंतिम निर्णय जाहीर होण्याची शक्यता आहे.